Pakua uwasilishaji kwenye Siku ya Cosmonautics. Muhtasari wa somo juu ya shughuli za sanaa kwenye mada "Siku ya Cosmonautics" (maombi)

JINA KAMILI: Belova Svetlana Pavlovna

Mahali pa kazi: "Shule ya Sekondari Nambari 6" - tawi la MBOU "Shule ya Sekondari Nambari 7"

Somo, aina ya somo: Sanaa nzuri, somo la kujifunza nyenzo mpya.

Mada ya somo: Ulimwengu wa nafasi.

Lengo: Kusoma mbinu zisizo za kawaida michoro ("kunyunyizia", ​​crayoni za wax, Bubbles za sabuni).

Kazi:

Kielimu: kupanua maarifa kuhusu nafasi na uwezekano wake mbalimbali vifaa vya sanaa, kuhusu rangi ya nafasi, kuimarisha shughuli ya utambuzi.

Kielimu: kukuza hisia ya uzuri, uwezo wa kueleza mtazamo wa mtu kwa ulimwengu unaotuzunguka kwa msaada wa rangi, kukuza elimu ya uzalendo watoto.

Kielimu: maendeleo mawazo ya ubunifu, uwezo wa kuchambua, kulinganisha, shughuli za watoto.

Mahitaji ya matokeo ya kusimamia nyenzo mpya

Matokeo ya kibinafsi kumiliki nyenzo mpya :

1) maendeleo uwezo wa ubunifu mtoto, uanzishaji wa mawazo na fantasy;

2) maendeleo ya hisia za kimaadili na mahitaji ya uzuri, mtazamo wa kihisia na hisia za ulimwengu wa asili unaozunguka na kazi za sanaa; kuamsha na kuimarisha hisia za mtoto, uwezo wa hisia za watoto;

3) kukuza maslahi ya watoto katika kujitegemea shughuli ya ubunifu; maendeleo ya hamu ya kuleta uzuri kwa ukweli unaozunguka; maendeleo ya ujuzi wa ushirikiano katika shughuli za kisanii.

Matokeo ya somo la meta kusimamia nyenzo mpya:

1) maendeleo ya mawazo ya kubuni yenye tija, uwezo wa ubunifu wa mtu binafsi, uwezo wa kufikiri awali na kuamua kwa kujitegemea kazi za ubunifu;

2) maendeleo ya mawazo ya kuona-ya kufikiria, uwezo wa kujibu kile kinachotokea duniani, katika mazingira ya karibu, uundaji wa mawazo kuhusu nafasi ya nje na miili;

3) maendeleo ya mbinu ya ufahamu kwa shughuli za ubunifu za mtu mwenyewe;

4) kukuza uwezo wa kulinganisha, kuchambua, muhtasari na kuhamisha habari kutoka kwa aina moja ya shughuli za kisanii hadi nyingine;

5) maendeleo ya mtazamo wa anga wa ulimwengu; malezi ya dhana ya nafasi ya asili na mazingira mataifa mbalimbali;

6) kusimamia sifa za kuelezea za lugha ya sanaa mbalimbali; kuendeleza maslahi katika aina mbalimbali za sanaa;

7) malezi ya mtazamo kamili, wenye usawa kwa watoto;

8) elimu ya hisia za maadili na uzuri.

Matokeo ya somo maendeleo nyenzo mpya:

1) malezi ya maslahi endelevu katika sanaa nzuri;

2) maendeleo ya hisia ya mtu binafsi ya fomu na rangi katika sanaa nzuri, matumizi ya ufahamu wa rangi na fomu wakati wa kufanya kazi ya vitendo;

3) udhihirisho wa mwitikio wa kihisia, maendeleo ya fantasy na mawazo ya watoto;

4) tumia mwenyewe kazi ya ubunifu fantasia za rangi, maumbo, ufumbuzi wa utungaji na picha.

Nyenzo: Karatasi, templates, Mswaki, kalamu za rangi za nta, rangi ya maji. Karatasi za karatasi nyeusi, vikombe vya plastiki. Sabuni ya sahani ya kioevu, majani. Karatasi ya rangi, mkasi, gundi, brashi .

Masafa ya kuona: meza za mbinu "Gurudumu la Rangi", vielelezo, uwasilishaji wa elektroniki .

WAKATI WA MADARASA.

    Wakati wa kuandaa. Kuangalia utayari wa somo .

Mwalimu: Habari zenu! Wacha tuanze somo letu la sanaa. Kuna nyuso za tabasamu kwenye madawati yako. Chukua ile inayonionyesha hisia zako.

Mwalimu. Mada ya somo letu: "Ulimwengu wa anga". Na leo katika darasani tutajifunza mengi kuhusu nafasi, kuhusu uwezekano mbalimbali wa vifaa vya sanaa, kuhusu rangi za nafasi.

II. Kujifunza nyenzo mpya

utangulizi walimu:

Tamaa ya mwanadamu ya kuelewa ulimwengu unaomzunguka inajulikana na haiwezi kukomeshwa. Na moja ya kurasa zenye kung'aa zaidi za mchakato huu ni hamu ya kuruka juu ya dunia, angalia kutoka angani kwenye utoto wa ubinadamu, ili kujua ni nini, zaidi, katika ulimwengu usio na mipaka wa Ulimwengu.

Mwalimu. Jamani, mnapenda kusafiri? Nakupenda pia, na leo nataka kwenda nawe safari ya anga, kwa sayari zisizojulikana. Ninatangaza ukaguzi wa utayari wa ndege. Ili kufanya hivyo, tunagawanya katika vikundi vitatu, kuteua wakuu wa wafanyakazi watatu na kutoa jina kwa meli zako.

SLAI


Nakutakia safari njema na yenye baraka tele. Ninaanza kuhesabu kabla ya kuanza: 5-1, anza!


Hapa kuna sayari ya kwanza: "kuhusu nafasi"

Aprili 12, 1961. Tarehe hii imeingia milele katika historia ya wanadamu. Asubuhi ya masika gari lenye nguvu kubwa la uzinduzi lilirusha chombo cha kwanza kabisa cha anga za juu cha Vostok katika obiti, kikibeba mwanaanga wa kwanza raia wa Dunia. Umoja wa Soviet Yuri Alekseevich Gagarin kwenye bodi. Ndege ya kwanza ilidumu dakika 108 tu, na dakika hizi zilipangwa kuwa nyota katika wasifu wa Gagarin.


Ndege ya Gagarin ilikuwa ya kwanza, lakini mbali na ya mwisho ilikuwa tu mwanzo wa enzi kuu ya astronautics.

Hakuna vifaa vya kisasa vinavyoweza kufikisha kwa usahihi kile kinachoonekana kwenye nafasi. Jicho la mwanadamu tu na brashi ya msanii ndizo zinazoweza kufikisha kwa watu uzuri wa Dunia yetu, iliyofunuliwa kutoka kwa urefu wa ulimwengu.


Msanii-cosmonaut Alexey Arkhipovich Leonov ni majaribio-cosmonaut, mara mbili shujaa wa Umoja wa Kisovyeti, mtu wa kwanza duniani kwenda kwenye anga ya nje. Mjumbe wa Heshima Chuo cha Kirusi Sanaa, mwanachama wa Chuo Sanaa Nzuri MAREKANI.

Anaonyesha nafasi katika michoro yake jinsi alivyoiona na jinsi anavyoiwazia.


Unapoangalia uchoraji, makini na muundo wao na mpango wa rangi. Na A. Leonov alikuwa mwanaanga wa kwanza kuona angani, na kisha kuonyesha wakati ambapo diski nyekundu ya Jua ilikuwa imetoka tu kutoka kwenye upeo wa macho. "Upeo wa dunia unaonekana mzuri sana. Imegawanywa kwa tofauti katika tabaka kadhaa mkali. Dunia yenyewe ina mstari mwekundu mkali. Baada ya Kuna joto tani fawn line na yellowness. Inayofuata ni utepe wa buluu, unaogeuka kuwa zambarau iliyokolea kisha kuwa anga nyeusi na laini.” - alikumbuka A. A. Leonov.


Sayari ya pili "Jibu la swali"

Unafikiri kuna nini, mbali zaidi juu yetu, katika bonde la bluu la anga? (Nyota). Nyota ni nini? Wao ni kina nani? Wao ni tofauti kwa ukubwa na joto. Hii - mipira ya moto. Baadhi ni moto zaidi, wengine chini, hivyo rangi ni tofauti. Ya moto zaidi ni nyeupe, chini ya moto ni bluu, kisha njano, nyekundu. Taja sayari. ( Zebaki, Zuhura, Zohali...). Nini kingine unaweza kupata katika nafasi? Wacha tufikirie mafumbo:

Kutoka kwa ndoo gani?
Hawanywi, hawali,
Wanamtazama tu? (Dipper Mkubwa)

Sahani ya manjano inaning'inia angani.
Sahani ya njano huwapa kila mtu joto. (Jua)

Kipande kutoka kwa sayari
Kukimbilia mahali fulani kati ya nyota.
Amekuwa akiruka na kuruka kwa miaka mingi,
Nafasi... (Kimondo)

Katika nafasi kupitia unene wa miaka
Kitu cha kuruka cha barafu.
Mkia wake ni utepe wa mwanga,
Na jina la kitu ni ... (Kicheshi)

Sayari ya bluu,
Mpendwa, mpendwa,
Yeye ni wako, yeye ni wangu,
Na inaitwa ... (Dunia)

Inaangazia njia usiku,
Hairuhusu nyota kulala.
Wacha kila mtu alale, hana wakati wa kulala,
Kuna mwanga angani kwa ajili yetu... (Mwezi)


Sayari ya tatu: "Dakika ya Kimwili"

Na sasa tuko pamoja nanyi, watoto,

Tunaruka kwa roketi. (Watoto wanaandamana)

Wacha tuinuke kwenye vidole vyetu (Nyosha, ukiinua mikono yako juu ya kichwa chako, ukiwafunga).

Na kisha mikono chini (Mikono chini).

Moja, mbili, tatu, kunyoosha (Nyoosha).

Hapa kuna roketi ikiruka juu! (Kimbia kwenye miduara).

Watoto hujifanya kuruka kwenye chombo cha anga (angalia kwa darubini, jifanya kuwa hauna uzito).


III Kazi ya vitendo

Sayari ya nne "Ubunifu"

Ili meli iweze kuondoka na sisi kurudi nyumbani, tunahitaji kukamilisha kazi.

Meli ya kwanza hufanya kazi kwa kutumia mbinu ya "dawa" (Weka templates na uitumie dawa kwa brashi).

Pili hufanya kazi kwa kutumia mbinu - crayons za wax na rangi za maji.

Cha tatu- mapovu ya sabuni. (Ongeza gouache na kidogo kwa glasi ya maji sabuni, koroga kwa fimbo ya cocktail, na kisha pigo ili povu kuongezeka. Kuchukua karatasi na kufunika kioo, kisha uinulie kwa makini. Je, kuna alama ya vidole iliyosalia? Hapa kuna sayari ya kwanza. Watoto huchapisha sayari 2-4 kwenye karatasi. Kisha, uchapishaji unapokauka, watoto huchota au kukata wasafiri, wanaanga, na wakaaji wa sayari kutoka kwenye karatasi.

Guys, fikiria juu ya mpango wa rangi ya kuchora. Tumia rangi mkali, za kupigia na mchanganyiko usio wa kawaida wao, ambayo hujenga uhalisi na ajabu.


IV. Mstari wa chini

Sayari ya tano "Mwisho"

Umefanya vizuri! Chombo chetu cha anga kilitua kwa mafanikio kwenye sayari. Naomba manahodha watoe taarifa juu ya matokeo ya kazi. Wavulana huweka kazi zao. Wanaweza kubadilishana uzoefu na kutembelea meli mbalimbali na kufanya kazi zao.

Tumemaliza safari yetu. Ninapendekeza kufanya muhtasari wa somo letu pamoja.


Tafakari

Jamani, mlijisikiaje mliporudi kutoka kwa safari yenu?

Ulitumia mbinu gani za uchoraji?
- Ni nini, kwa maoni yako, kilichovutia zaidi, ngumu, na ni nini bado kinahitaji kufanyiwa kazi?

Mwalimu. Nina furaha sana kwa wale ambao mhemko wao umebadilika.

- Ni vizuri, leo tulitembelea anga ya ajabu na kujifunza mambo mengi mapya kuhusu nafasi. Labda siku moja itawezekana kwenda kwenye ziara ya nyota na kwa kweli kutangatanga, angalia, na urudishe zawadi. Wakati huo huo, tunayo fursa ya kuchora, kuota juu yake, na kupendeza kazi. Nakutakia siku zijazo mafanikio ya ubunifu.

Kusafisha mahali pa kazi.

Orodha ya kutumika vyanzo:

    Gilberg L. A. Kutoka kwa ndege hadi tata ya orbital. - M.: Elimu, 1992.

    Leonov A.A. Ninaenda kwenye nafasi. - M.: Malysh, 1980.

http://www.zateevo.ru/?section=page&action=edit&alias=leonov_kartiny

http://scifiart.narod.ru/Articles/TM_12_04.htm http://img0.liveinternet.ru/images/attach/c/0/42/407/42407800_1239506297_gagarin1_1.jpg

http://wenera.ucoz.ru/_si/0/13722247.jpg

0 1973420

Matunzio ya picha: Mchoro mzuri kwa Siku ya Cosmonautics - hatua kwa hatua na rangi na brashi, penseli - kwa watoto wa darasa la 3, 4, 5, 6, 7 - Madarasa ya hatua kwa hatua ya bwana juu ya kuchora kwa Siku ya Cosmonautics na picha na video

Ni rahisi zaidi kwa watoto wa daraja lolote kufahamiana na Siku ya Cosmonautics hadithi za kuvutia na ubunifu wa kufurahisha. Kwa hivyo, wanafunzi katika darasa la 3, 4, 5, 6, 7 wanapaswa kuulizwa kuchora roketi, sahani mgeni au mwanaanga halisi. Picha za baridi na nzuri zitasaidia watoto kuunda yao wenyewe hadithi za anga. Unaweza kuunda mchoro wa Siku ya Cosmonautics na penseli, rangi, na brashi. Ni muhimu kwamba mtoto ni vizuri kufanya kazi na vifaa, na kwamba mada yenyewe ni ya kuvutia sana kwake. Katika picha zilizoonyeshwa na madarasa ya bwana wa video unaweza kupata maelezo ya kina kwamba watoto wataelewa.

Mchoro rahisi wa penseli kwa Siku ya Cosmonautics hatua kwa hatua - kwa watoto katika darasa la 3, 4, 5

Kwa watoto wanaosoma shule ya msingi au wanaobadilika kwenda sekondari, rahisi kuchora wahusika wasio wa kawaida na mistari laini. Mchoro rahisi kama huo kwa Siku ya Cosmonautics kwa watoto utawezekana na hautasababisha shida wakati wa kuhamisha kutoka kwa mfano. Kwa kuongeza, wanaweza kuipaka rangi kwa hiari yao wenyewe, ambayo haizuii kukimbia kwa mawazo na mawazo ya watoto wa shule. Mchoro rahisi na wa kuvutia sana kwa Siku ya Cosmonautics unaweza kuchora na penseli hata na watoto hao ambao wana ugumu wa kuchora picha za watu.

Nyenzo za kuunda mchoro rahisi wa Siku ya Cosmonautics kwa wanafunzi wa darasa la 3, 4, 5

  • penseli ya kawaida ya laini ya kati;
  • kifutio;
  • Karatasi ya A4.

Darasa la hatua kwa hatua la bwana juu ya kuunda mchoro rahisi kwa Siku ya Cosmonautics kwa watoto


Kuchora baridi na brashi na rangi kwa Siku ya Cosmonautics - kwa watoto wa darasa la 5, 6, 7

Mwanaanga mwenye furaha anafaa zaidi kwa taswira ya mtoto, watoto sekondari Utafurahishwa zaidi na mchoro wa Siku ya Cosmonautics kwa kutumia rangi katika sura ya roketi. Wataweza kuipaka rangi wenyewe kwa njia tofauti. Ndege, na moto, na nafasi inayozunguka. Ikiwa inataka, unaweza kuongeza picha na silhouettes za mbali za sayari. Sio ngumu hata kidogo kuunda mchoro kama huo kwa Siku ya Cosmonautics na brashi, lakini ni bora kutumia rangi ya maji: inaendelea kwa upole zaidi na kwa msaada wake ni rahisi kufikia mabadiliko ya rangi laini kwa nafasi.

Vifaa vya kuunda mchoro mzuri na rangi kwa Siku ya Cosmonautics kwa watoto katika darasa la 5, 6, 7

  • karatasi ya A4;
  • penseli ya kawaida, eraser;
  • seti ya rangi za maji.

Darasa la hatua kwa hatua la bwana juu ya kuunda mchoro na rangi kwa Siku ya Cosmonautics kwa watoto wa shule


Mchoro wa ulimwengu kwa Siku ya Cosmonautics kwa watoto wa darasa la 3, 4, 5, 6, 7

Watoto wote wa shule watapenda roketi hii nzuri, lakini kuna mchoro mwingine ambao hakika utawafurahisha watoto. Sahani nzuri ya UFO itaonyeshwa na watoto wasio na shauku na kupendeza. Mchoro kama huo wa Siku ya Cosmonautics katika daraja la 4 utawafurahisha wanafunzi, lakini watoto wa shule katika daraja la 6-7 watalazimika kuonyesha mawazo ya juu ili kupata picha isiyo ya kawaida. Kwa mfano, wanaweza kuongeza vipengele vipya vya kuvutia kwenye mchoro wa Siku ya Cosmonautics hatua kwa hatua. UFO inaweza kuwa imebeba ng'ombe au mgeni anaweza kuwa anaangalia nje yake. Kuna chaguo nyingi za kuboresha picha, unahitaji tu kuja na hadithi yako mwenyewe.

Nyenzo za kuunda michoro za ulimwengu kwa watoto wa shule

  • karatasi ya A4 ya karatasi ya maji;
  • penseli ya kawaida;
  • kifutio;
  • seti ya rangi au crayons kwa kuchora.

Maagizo ya hatua kwa hatua ya kuunda mchoro wa ulimwengu kwa watoto katika darasa la 3, 4, 5, 6, 7


Darasa kuu la video juu ya kuunda mchoro wa kupendeza wa Siku ya Cosmonautics

Sahani ya baridi inaweza kuonyeshwa kwa njia tofauti kidogo. Video iliyoambatanishwa pia inatoa wazo lake la kuunda mchoro na UFO:

Picha ya rangi kwenye mandhari ya nafasi itakuwa mapambo bora kwa ofisi yako ya shule kwa Siku ya Cosmonautics. Unaweza kutoa kazi hii kwa watoto wa wastani au Shule ya msingi. Wazo sawa linaweza kutumika kufanya mashindano ya picha kati ya wanafunzi wa darasa la 3, 4, 5, 6, 7. Unaweza kuchora mchoro wa Siku ya Cosmonautics na rangi, brashi na penseli. Miongoni mwa picha na video zilizopendekezwa za madarasa ya bwana, ya kuvutia zaidi na mawazo ya awali, ambayo itakuwa rahisi kwa utekelezaji wa hatua kwa hatua na watoto wote wa shule.

Mandhari Kuruka angani

Lengo : picha ya usafiri wa anga - roketi

Kazi:

Kielimu:

  • kufundisha kuonyesha aina tofauti roketi za anga au usafiri
  • unganisha uwezo wa kuonyesha vitu kuu vya kuchora kwa rangi, saizi, eneo kwenye karatasi;
  • jifunze kuchagua mpango wa rangi ya kuchora (baridi, joto, tofauti), tunga rangi zinazohitajika na vivuli kwenye palette.

Kielimu:

  • kuendeleza uwezo wa kuunda njama, kutekeleza mpango katika kuchora;
  • kuendeleza mwitikio wa kihisia;
  • kuendeleza hotuba ya watoto kwa kuimarisha na kuamsha msamiati wao

Kielimu:

  • kukuza elimu sifa za kibinafsi wanafunzi
  • kukuza shauku katika ulimwengu na uchunguzi, uwezo wa kuthamini uzuri.

Vifaa kwa ajili ya somo:kompyuta, wasemaji, diski ya uwasilishaji, utunzi wa muziki, Kijitabu kwa namna ya kadi za mtu binafsi (kulingana na idadi ya wanafunzi katika darasa).

  1. Wakati wa kuandaa

Iangalie, rafiki.
Je, uko tayari kuanza somo?
Je, kila kitu kiko mahali?
Je! kila kitu ni sawa:
Karatasi ya mazingira, penseli na kifutio.

2.Kusasisha maarifa

Jamani, ni wakati gani wa mwaka sasa? Taja miezi ya vuli.

Je! unajua ishara za vuli? Hii ndio tutaangalia.

Mchezo "Inatokea - haifanyiki"(inatokea katika chemchemi - tunapiga mikono yetu, hapana - tunakaa kimya

 Jua huanza kupata joto (Pamba)

 Jua huwa chini juu ya dunia na hupata joto hafifu.

 Nyasi za kijani huonekana. (Pamba)

 Matone ya theluji yanachanua. (Pamba)

 Majani yanaanguka kutoka kwenye miti.

 Ndege huanza kujenga viota. (Pamba)

 Siku zinazidi kwenda, usiku unazidi kuwa nyepesi na nyota zinaonekana angani. (Pamba)

Wacha tuangalie ni ishara gani za chemchemi zimeorodheshwa kwenye mchezo.

Leo tunaanza kusoma nyenzo mpya. Na utataja mada ya somo letu baada ya kusikiliza kipande cha muziki.

(muziki wa anga)

Niambie, muziki huu uliibua vyama gani ndani yako?

Kama wewe, muziki huu umenikumbusha angani, kuhusu safari za anga za juu.

- Nani alikisia tutazungumza nini darasani leo?

Jaribu kuunda mada ya somo letu
- Sasa soma mada ya somo kwenye ubao "safari ya anga" Slaidi ya 1

Ambayo malengo ya kujifunza tutajiweka wenyewe?
- Umefanya vizuri, umekamilisha kazi hii.

3. Kujifunza nyenzo mpya

Leo darasa letu zima linaendelea na safari ya anga. Jitayarishe, tunakaribia kuanza! 3, 2, 1

Jamani, umewahi kuona anga la usiku unapotoka nje wakati wa kiangazi chenye joto au siku ya baridi kali? (Ndiyo).

Je, anga linaonekanaje wakati huu? (ni giza na kuna nyota angavu na sio angavu sana juu yake).

Ulimwengu wa ajabu wa nyota na sayari umevutia umakini wa watu tangu nyakati za zamani. Lakini ikawa karibu na kueleweka zaidi tu baada ya kukimbia kwa mwanadamu nafasi.

Mwanadamu amekuwa na ndoto ya kuruka angani. Ni nini kilimvuta kwenye umbali huu usiojulikana? Nini maalum hapo? (chaguo zote za majibu ya watoto zinasikilizwa).

Jamani, ni likizo gani inayohusiana na nafasi inatukaribia sasa?

Ni wangapi kati yenu mnajua kwa nini siku hii kuu inaadhimishwa katika nchi yetu, na ulimwenguni kote? (tangu siku hii ndege ya kwanza ya mtu angani ilifanyika).

Hii ilitokea mwaka gani au miaka mingapi iliyopita? (hii ilitokea mwaka 1961, yaani miaka 55 iliyopita). Haki!

Na nyuma katika mwaka huo huo, Boris Bobylev aliandika shairi nzuri juu ya hii kitendo cha kishujaa, sikiliza:

Shikilia sayari yako ya kupumua

Angalia kuzunguka nafasi za ramani za nyota,

Sikiliza, kana kwamba katika mwanga wa alfajiri,

Amri itasikika: "Ufunguo wa kuanza!"

Wataandikwa kwenye kalenda kwa karne nyingi,

Kama mwanzo wa kupanda kwa lengo,

Ambayo tuliota tu katika siku za zamani.

Siku hii hii ilitokea,

Dhoruba ikaingia fahamu,

Kushangaa na kushangaa:

Jambo ambalo halijawahi kutokea limetimia!

Jamani, mtu aliyefanya ndege hii alikuwa anaitwa nani? (Yu.A. Gagarin). Slaidi 2

Ndege hiyo ilifanywa kwenye meli ya Vostok na ilidumu kwa dakika 108

Baada ya ndege hii, Yu.A Nyota ya dhahabu"Shujaa wa Umoja wa Kisovyeti." Slaidi ya 3

Na katika tukio hili B. Bobylev aliandika:

Mtu huyu, mtu wa Kirusi.

Alitabasamu kadri alivyoweza,

Na watu waligundua kuwa Gagarin,

Alifanya kazi nzuri na kuimba nyimbo.

Nakala iliandikwa juu ya kazi hii kwenye gazeti " TVNZ» Slaidi ya 4

Jamani, kwa nini unafikiri kitendo cha Yuri Alekseevich Gagarin kinaweza kuitwa kishujaa? (maoni ya watoto, kwa sababu ilikuwa hatari, kwa sababu hakuna mtu aliyejua nini kinachomngojea.

Ndio, kwa kweli, ilikuwa hatari, lakini aliona kitu ambacho hakuna mtu aliyewahi kuona mbele yake.

Baadaye ataandika mistari kama rufaa.

Baada ya kuruka kuzunguka Dunia kwenye meli, niliona jinsi sayari yetu ilivyo nzuri. Watu, tuhifadhi na kuongeza uzuri huu, na sio kuuharibu. Slaidi ya 5

Sasa siku ni Aprili 12 ni Siku ya Cosmonautics. Na Warusi wote wanakumbuka na kuwaheshimu wale ambao walifanya ndege ya kibinadamu kutoka sayari ya Dunia kwenda angani. Hawa ndio wanasayansi wetu - wabunifu wa Slaidi ya 6

Hitimisho: safari ya kwanza ya ndege kwenda angani ilitengenezwa lini? Ni nani aliyefanya safari ya kwanza ya anga? Jina la meli lilikuwa nani? Ndege ilidumu kwa muda gani?

Baada ya kuruka angani, Yu.A. Gagarin na wanaanga wengine walitembelea nafasi

Tereshkova Valentina Vladimirovna.Mwanamke wa kwanza ambaye Juni 16 - 19 1963 ilipaa angani kwenye chombo cha anga cha Vostok 6. Muda wa safari ya ndege - masaa 70 Slaidi ya 7

Alexey Leonov -mtu wa kwanza kutokakwenye anga ya nje.Katika vazi maalum la anga, dakika 12. Ilikuwa Machi 18 1965 kwenye meli "Voskhod - 2". Slaidi ya 8

S.V. Savitskaya - mwanaanga - mtafiti. Kwenye meli ya Soyuz T mnamo Agosti 1982 kujitolea ndege ya anga. Na wakati wa safari yake ya pili mnamo Julai 25 1984 walifanya matembezi ya anga na kituo cha orbital"Salyut 7". Sasa S.V. Savitskaya ni Naibu wa Jimbo la Duma. Slaidi 9

Hitimisho: Ni wanaanga gani tulikuwa tunawazungumzia?

Labda katika siku zijazo watu wataweza kuishi katika nafasi. Watakuwa wenyeji wa kubwa vituo vya anga. Watatembelea sayari nyingine, kupata viumbe wengine wenye akili... Na waondoto ya kuruka kwa ulimwengu mwingine itatimia Slaidi ya 10

Mazoezi ya mwili "Katika nafasi na GOOGUSHA"

4. Maandalizi ya kazi

Leo tutajaribu kuleta wakati huu karibu, mtakuwa wabunifu na kujaribu kuvumbua na kuonyesha roketi ya siku zijazo ambayo unaweza kuruka angani.

Wacha tukumbuke hatua za kazi

Kuashiria karatasi

Ambayo takwimu za kijiometri utatumia wakati wa kuonyesha roketi (orodha)

Eleza mchoro na penseli rahisi

Ongeza rangi kwenye mchoro

Tunapachika kazi kwenye maonyesho

5. Gymnastics kwa macho (muziki)

6 Kazi ya kujitegemea(kusikiliza muziki na kuchora)

7. Tafakari

Likizo gani inakuja? - Ni wanaanga gani ulijifunza kuwahusu?

Ulipenda somo? Ulipenda nini? Nini kilikuwa kigumu?

8. Tathmini (anayemaliza kazi anapata daraja). Maonyesho ya kazi

9 Kazi ya nyumbani(malizia kazi kwa wale ambao hawakuwa na wakati)

Asante kwa somo


Kuchora darasa katika kikundi cha maandalizi juu ya mada "Nafasi"

Mada ya somo: Siku ya Cosmonautics
Lengo: Kuza uwezo wa kutafakari mawazo yako kuhusu nafasi katika mchoro.
Kazi:
1. Endelea kupanua uelewa wa watoto wa utofauti wa nafasi. Waambie watoto kuhusu ukweli wa kuvutia na matukio ya anga.
2. Wape watoto wazo kwamba Ulimwengu umeundwa na nyota nyingi. Jua ndio nyota iliyo karibu zaidi na Dunia. Fafanua mawazo kuhusu sayari na makundi ya nyota.
3. Wape watoto ujuzi kuhusu uchunguzi wa binadamu wa anga za juu, umuhimu utafiti wa anga kwa maisha ya watu duniani. Tambulisha mwanaanga wa kwanza Yu.A. Gagarin.
4. Kukuza hisia ya fahari kwa nchi yako.
Ni poa sana angani!
Ni poa sana angani!
Nyota na sayari
Katika uzani mweusi
Kuogelea polepole!
Ni poa sana angani!
Makombora makali
Kwa kasi kubwa
Wanakimbilia huku na kule!
Ni ajabu sana katika nafasi!

Ni kichawi sana katika nafasi!
Katika nafasi halisi
Imekuwepo mara moja!
Katika nafasi halisi!
Katika ile iliyopitia,
Katika ile iliyopitia
Darubini ya karatasi!
O. Akhmetova
Moja ya mada ambayo ni ya kuvutia sana kwa watoto umri wa shule ya mapema, hii ni nafasi. Nafasi ni ulimwengu wa ajabu wa nyota, sayari na vitu vingine. Kuanzia utotoni, watoto wanaona siku hiyo inatoa njia ya usiku. Jua huangaza angani mchana na mwezi usiku. Na mbingu imetawanywa na nyota nyingi.
Unaweza kuwaambia nini watoto kuhusu nafasi?
Mnamo Aprili 12, Urusi inaadhimisha Siku ya Cosmonautics kuadhimisha siku ya kwanza ndege ya anga, iliyofanywa na Yuri Gagarin.
Anga yenye nyota daima imevutia macho ya watu, ikiashiria kutokuwa na uhakika kwake. Watu walikuwa na ndoto ya kujifunza mengi iwezekanavyo kuhusu nafasi. Ndivyo ilianza wakati wa roketi za anga, satelaiti, rovers za mwezi ...

Dunia yetu ni mpira mkubwa ambao juu yake kuna bahari, mito, milima, jangwa na misitu. Na pia watu wanaishi. Dunia yetu na kila kitu kinachoizunguka huitwa Ulimwengu, au anga. Mbali na sayari yetu ya bluu, kuna wengine, pamoja na nyota. Nyota ni mipira mikubwa ya mwanga. Jua pia ni nyota. Iko karibu na Dunia, kwa hiyo tunaiona na kuhisi joto lake.


Isipokuwa kwa Dunia mfumo wa jua Kuna sayari 8 zaidi, kila sayari ina njia yake, ambayo inaitwa obiti.


Ili kujua ni nini mtu atalazimika kukabili angani, wanasayansi walituma wanyama kwa "uchunguzi". Kulikuwa na mbwa, sungura, panya, hata microbes.


Mbwa ni wanyama nadhifu kuliko panya, lakini sio mbwa wote waliofaa kwa majaribio. Wachawi wa kawaida walikuja karibu zaidi. Mbwa wa kwanza, Laika, alitumwa angani mnamo 1957. Kisha Belka na Strelka wakaruka angani. Mnamo 1960, mnamo Agosti 19, zilizinduliwa angani kwenye mfano wa chombo cha anga cha Vostok. Walikaa angani kwa zaidi ya siku moja na kurudi salama.
Mwanaanga wa kwanza alikuwa Yuri Alekseevich Gagarin. Mnamo Aprili 12, 1961, aliruka angani kwenye chombo cha anga cha Vostok-1 na kuzunguka Dunia kwa saa 1 na dakika 48. Alirudi akiwa hai na mwenye afya.


Mwanaanga ni mtu ambaye ana uzoefu teknolojia ya anga na inafanya kazi katika nafasi. Sasa kuna wanaanga katika nchi nyingi.
Safari ya kwanza ya anga ilitengenezwa na Alexei Leonov mnamo 1965.


Na mwanaanga wa kwanza wa kike alikuwa Valentina Tereshkova, ambaye aliruka angani mnamo 1963.


Ili kuruka angani, unahitaji kusoma sana na kusoma vizuri, kuwa na subira, mvumilivu na mvumilivu.
Mandhari ya nafasi ina mawazo mengi ya michoro, na watoto wetu kutoka kwa kikundi cha maandalizi walishiriki maoni yao ya nafasi.





Mada:"Siku ya Cosmonautics"

Darasa: 1 "E"

Aina: somo jumuishi.

Kipengee: env. ulimwengu, hisabati, teknolojia.

Malengo ya somo: kuunda hali nzuri kufahamisha watoto na likizo ya "Siku ya Cosmonautics".

Malengo ya somo:

Kielimu: kuchangia katika ujanibishaji na utaratibu wa maarifa juu ya marubani-cosmonauts, kutoa wazo la uchunguzi wa anga ya nje;
Maendeleo: kukuza maendeleo ya usahihi katika kukamilisha kazi, kufanya kazi kwa bidii, kukuza maendeleo hotuba ya mdomo, kufikiri na mawazo, kukuza malezi ya utamaduni wa mawasiliano na kiakili wa wanafunzi wa darasa la kwanza;
Kielimu: kukuza uwezo wa kufanya kazi katika timu, ustadi picha yenye afya maisha, udadisi, bidii, mtazamo wa uangalifu wa kufanya kazi, kukuza shauku katika masomo ya ulimwengu unaowazunguka, hisabati, teknolojia, nidhamu na kuheshimiana, kukuza hisia za uzalendo.

Mbinu: taswira, maneno, kielelezo, mazoezi ya vitendo: vitendo vya kazi.
Kanuni: kanuni ya maadili katika kufundisha ufumbuzi wa kina kazi za elimu, malezi na maendeleo ya wanafunzi, asili ya kisayansi ya kufundisha, uhusiano wake na mazoezi, utaratibu na uthabiti katika kufundisha, upatikanaji.

Vifaa: uwasilishaji "Siku ya Cosmonautics", dunia, kadibodi ya rangi, gundi, mkasi.

Wakati wa madarasa:

1. Wakati wa shirika.

Kengele ililia na kusimama

Alitukusanya sote kwa somo.

Kila mtu kwenye dawati alisimama wima,

Walitabasamu, wakajinyoosha, na kukaa kimya kwenye meza yao.

Hebu tuanze mazungumzo.

2. Kuwasilisha mada na kuweka malengo ya somo.

Ili kujua mada ya somo letu, unahitaji kutatua mifano na kupanga majibu kwa utaratibu wa kupanda, i.e. kutoka ndogo hadi kubwa.

12+7 13-4 6+2 15+3 14+1 20-10

S O K O M S

Ulipata neno gani? (Nafasi).

Umefanya vizuri! Guys, leo ni siku isiyo ya kawaida kwetu: wewe na mimi tutasafiri kwa chombo cha anga kwa ndege kwenda kwa nyota za mbali maarifa. Katika somo letu, wewe na mimi tutaigiza sana kazi za kuvutia, ili kuwa nadhifu zaidi. Utahitajika kuwa na ujuzi wako wote, ujuzi na uwezo, ambao utatumia katika somo letu. Meli yetu itatupeleka sayari tofauti galaksi ya elimu. Mada ya somo letu ni "Siku ya Cosmonautics".

3. Mazungumzo ya utangulizi kuhusu nafasi.
- Ni likizo gani ambayo nchi huadhimisha Aprili 12? (Mnamo Aprili 12, nchi yetu inaadhimisha Siku ya Cosmonautics). Likizo hii ni hasa kwa wanaanga na wale watu wanaoshiriki katika maendeleo na uundaji wa roketi za anga na magari.
- Unajua nini kuhusu nafasi? (Majibu ya watoto)

Marubani wa wanaanga ni akina nani? (Hawa ndio watu wanaoruka angani kwa roketi).
4. Fanya kazi juu ya mada ya somo.

Je! unajua mwanaanga wa kwanza alikuwa nani? (Yuri Alekseyevich Gagarin).

(Angalia uwasilishaji, ambao unaambatana na hadithi ya mwalimu).

Hadithi ya mwalimu kuhusu historia ya ushindinafasi.

Hapo awali, muda mrefu uliopita, wakati watu walianza kutambua Dunia, waliifikiria kama bakuli iliyopinduliwa, ambayo inakaa juu ya tembo watatu wakubwa, wamesimama muhimu kwenye ganda la kobe mkubwa. Kasa huyu wa muujiza huogelea katika bahari ya bahari, na ulimwengu wote umefunikwa na kuba la angani lenye nyota nyingi zinazometa. Miaka elfu kadhaa imepita tangu wakati huo. Vizazi vingi vya aina na watu wenye akili. Walijenga meli na, baada ya kukamilisha kusafiri duniani kote, alijifunza kwamba Dunia ni mpira (unaoonyesha globu). Na wanaastronomia wamethibitisha kwamba Dunia inaruka angani, ikizunguka Jua, na kufanya mzunguko mmoja kuzunguka mhimili wake kwa mwaka.
Kisha watu wakajenga ndege na kuanza kuruka bahasha ya hewa Dunia (anga). Lakini watu hawakuishia hapo;

Unafikiri ni kwa nini watu walitaka kwenda angani? (Watu walikuwa na nia ya kujua nini kilikuwa kwenye sayari nyingine, kuchunguza nafasi, nk).
- Hiyo ni kweli, wavulana. Mwanamume huyo alitazama anga lenye nyota, na alitaka kujua ni nyota za aina gani, kwa nini zilikuwa na angavu sana. Wanasayansi wamekuja na vifaa maalum- darubini na, kutazama anga ya nyota, alijifunza kwamba kando ya Dunia kuna sayari nyingine - baadhi ndogo, nyingine kubwa.
- Guys, ni sayari gani unazojua? ( Zebaki, Zuhura, Dunia, Mirihi, Jupita, Zohali, Uranus, Neptune, Pluto).

Kwa hivyo kuna sayari ngapi katika galaksi yetu “Mfumo wa Jua”?(9)

Vizuri wavulana. (Onyesha slaidi zinazoonyesha sayari hizi).

Dakika ya kimwili kwa macho "Nafasi".

5. Kuendelea kwa kazi juu ya mada ya somo.

Unafikiri nini, mwanaanga ni taaluma ya kiume? (Majibu ya watoto yanasikilizwa.) Inatokea kwamba nafasi pia inashindwa na wanawake. Jina la mwanaanga mmoja wa kike linajulikana duniani kote. Huyu ni Valentina Vladimirovna Tereshkova (picha). Katika nafasi kuna uzito. Hili ni jambo lisilofaa kwa mwanaanga. Chini ya ushawishi wa uzito, mtu huanza kujisikia kizunguzungu na ugonjwa wa mwendo. pia katika anga ya nje tofauti kubwa joto: wakati mwingine juu, wakati mwingine chini. Kwa hivyo, mwanaanga lazima awe mtu aliyefunzwa na mwenye afya.

6. Kazi. Kutengeneza roketi.

Kitendawili: Sio manyoya, sio bawa,

Na haraka kuliko tai.

Acha tu mkia wake -

Kuruka kwa nyota.

Na ili wewe na mimi turuke angani, tunahitaji kutengeneza roketi.

8. Maonyesho ya kazi.

9. Kuunganishwa kwa nyenzo zilizojifunza.

Tulizungumza nini katika somo la leo?

Mwanaanga wa kwanza alikuwa nani?

Je, wanawake wamewahi kuruka angani?

Je, kuna sayari ngapi kwenye galaksi yetu?

Umefanya vizuri!

9. Muhtasari wa somo.

Somo letu limefikia mwisho, lakini tutarudi kwenye mada ya nafasi zaidi ya mara moja. Kwa hiyo, tunahitaji kukumbuka historia ya uchunguzi wa nafasi.

Na sasa kila mtu amesimama na kunyooka. Somo limekwisha! Kujitayarisha kwa somo linalofuata.