Jumla ya masharti kidogo. Uwakilishi wa nambari kama jumla ya maneno ya tarakimu

Maelezo ya somo juu ya hisabati katika daraja la 1 (UMK "Harmony")

Mada ya somo: "Kulinganisha nambari za tarakimu mbili, kuziwakilisha kama jumla ya istilahi za tarakimu"

Lengo: kuunda hali ya didactic ya kuboresha uwezo wa kulinganisha nambari za nambari mbili (kwa kutumia nambari ya nambari na maarifa ya muundo wa nambari), na pia kukuza uwezo wa kuwakilisha nambari ya nambari mbili kama jumla ya maneno ya nambari. .

Kazi:

Kielimu: kuboresha ujuzi kwa kuongeza na kutoa nambari za tarakimu mbili za fomu 80+3, 30+8;

Maendeleo: kuendeleza shughuli za utambuzi, tahadhari, kumbukumbu, kufikiri, usahihi katika kuandika katika mchakato wa mahesabu.

Wakati wa madarasa:

I. Wakati wa shirika.

- Kengele imelia, marafiki! Somo linaanza!

II. Kusasisha maarifa. Kuhesabu kwa maneno.

1. Mfululizo wa nambari.

Sema nambari inayofuata 35, 49, 78;

Sema nambari iliyotangulia 30, 40, 70;

Taja majirani wa nambari 36, 58, 69;

2. Masharti kidogo

Kwenye ubao andika 56, 14, 52, 54, 12, 16

Soma nambari

Je, kuna makumi ngapi na moja katika kila nambari?

Nambari hizi zinaweza kugawanywa katika vikundi gani?

(katika vikundi viwili kwa nambari inayoonyesha idadi ya makumi: 14, 12, 16, na 56, 52, 54; katika vikundi vitatu kwa idadi ya vitengo: 12, 52; 14, 54; 16, 56)

3. Taja nambari zilizo na:

2 des. vitengo 6; 5 des.; 7 des. 2 vitengo; 3 desemba vitengo 9,; 6 des. vitengo 5; 9 desemba. ; 6 des. vitengo 6; nambari kubwa ya tarakimu mbili, nambari ndogo kabisa yenye tarakimu mbili.

III. Utangulizi wa mada ya somo.

a) Nambari 5, 10, 15 zimeandikwa ubaoni

Soma nambari. - Weka muundo katika mfululizo huu wa nambari. (Katika safu hii nambari huongezeka kwa 5.)

Nambari hizi zinaweza kugawanywa katika vikundi gani? (Nambari moja na tarakimu mbili; pande zote na zisizo za pande zote.

Fikiria juu yake - ni nambari gani isiyo ya kawaida na kwa nini? (5 kwa sababu haina utata).

Tuambie kila kitu unachojua kuhusu nambari hizi.

Nambari hizi zinahusiana? Vipi? Tengeneza usemi 4 wa nambari nao. (2 kwa kuongeza na 2 kwa kutoa)

Ni ipi kati ya nambari hizi inayoweza kuwakilishwa kama jumla ya istilahi za tarakimu?

Leo tutafanya kazi nyingi kama hizo. Unafikiri tutaendelea kujifunza nini darasani? (wakilisha nambari za tarakimu mbili kama jumla ya tarakimu zilizoongezwa

Kwa nini unafikiri tunapaswa kuwa na uwezo wa kufanya hivyo? (kupata maadili ya misemo ya nambari)

b) - Ni vitendo gani vingine vinaweza kufanywa na nambari za nambari mbili? (zilinganishe kwa kutumia > au<. Сравните числа 10 и 15. Это можно сделать 2 способами.

Njia ya kwanza: kulingana na mstari wa nambari (iliyoandikwa kwenye ubao). Ndio, 10< 15 т. к. при счете 10 называем раньше и наоборот.

Njia ya pili: kutegemea muundo wa nambari ya nambari: kwanza tunazingatia nambari muhimu zaidi - makumi, kisha (ikiwa ni lazima) - kwa vitengo.

Pia tutakamilisha kazi nyingi kama hizi leo. Jamani tutaendelea kujifunza nini tena darasani? (linganisha nambari za tarakimu mbili)

IV. Ujumuishaji wa kile ambacho kimejifunza.

a) Kazi ya mbele kulingana na kitabu cha kiada p.56 Na. 138 (uwakilishi wa nambari kama jumla ya maneno ya tarakimu), iliyoonyeshwa kwa sehemu kwenye ubao.

PHYSMINUTE

1, 2, 3, 4, 5 -

Pia tunajua jinsi ya kupumzika.

Wacha tuweke mikono nyuma ya migongo yetu,

Hebu tuinue vichwa vyetu juu na kupumua kwa urahisi!

b) Fanya kazi wawili wawili- kulinganisha nambari za tarakimu mbili na. 56 Nambari 139

Muda ni mdogo, ikifuatiwa na hundi (kuweka kwenye ubao, chaguzi tofauti zinajadiliwa). Kujithamini.

c) Kazi tofauti za kikundi(mgawanyiko katika vikundi unafanywa na mwalimu mapema kulingana na kiwango cha mafunzo ya wanafunzi).

Kila kikundi kinapewa kadi yenye aina 3 za kazi za kulinganisha:

Nambari za tarakimu mbili (80...82, 73...37, 64...46, nk).

Nambari za tarakimu mbili na misemo (67- 7...60, 46...48-1, nk).

Maneno ya nambari (70+ 5...80-10, 46-6...46-40, nk).

Matokeo yanawekwa kwenye ubao mapema na kufichwa hadi uthibitisho. Kuangalia na kutathmini kazi ya vikundi kwa ujumla na kiwango cha ushiriki wa kila mshiriki.

d) Kupata maadili ya misemo ya nambari, kulingana na uwezo wa kuwakilisha nambari kama jumla ya maneno mawili c. 56 Nambari 143. Kazi inafanywa kwa mdomo au kwa maandishi, kulingana na muda uliobaki, na uthibitishaji wa pande zote au mbele, ikifuatiwa na tathmini binafsi.

V. Muhtasari wa somo.

Somo letu linafikia mwisho. Uliendelea kujifunza nini darasani?

VI. Tafakari.

Je, kila kitu kilikufaa? Je, ulikumbana na matatizo yoyote wakati wa kufanya kazi? Tathmini kazi yako darasani kwa kuchagua nyota ya rangi inayofaa (kanuni ya mwanga wa trafiki)

2.8 Nambari za tarakimu tatu

1. Scarecrow iliandika nambari kadhaa kama jumla. Je, maneno haya yanaweza kugawanywa katika makundi gani? Ni nambari gani zimeandikwa kama jumla ya maneno ya tarakimu?

Misemo inaweza kugawanywa katika vikundi viwili: "Jumla ya maneno kidogo" na "Jumla ya kawaida".

"Jumla ya maneno kidogo":

600 + 9

700 + 20 + 2

400 + 10

"Kiasi cha kawaida":

259 + 1

340 + 1

200 + 52

Andika nambari kama jumla ya maneno ya tarakimu: 205, 360, 415.

205 = 200 + 5;

360 = 300 + 60;

415 = 400 + 10 + 5.

2. Soma nambari: 410, 700, 420, 267, 807, 268, 1,000.

410 - mia nne kumi;

700 - mia saba;

420 - mia nne ishirini;

267 - mia mbili sitini na saba;

807 - mia nane saba;

268 - mia mbili sitini na nane;

1000 - elfu moja.

Ziandike kwa utaratibu wa kushuka. Piga mstari kwenye nambari katika mamia mahali penye manjano, nambari katika makumi mahali na kijani, na nambari katika vitengo mahali na bluu.

10 0 0; 8 0 7; 7 0 0; 4 2 0; 4 1 0; 2 6 8; 2 6 7.

Taja nambari zilizo karibu kwa nambari ndogo zaidi katika mfululizo huu.

Nambari ndogo zaidi ni 267. Nambari za jirani ni 266 na 268.

3. Hesabu.

260 + 5 = 265 784 — 80 = 704 500 + 99 — 1 = 598

382 — 2 = 380 805 + 90 = 895 640 — 600 + 1 =41

The Scarecrow alisema kuwa kati ya maana za misemo hii kuna nambari ambazo zimeandikwa hivi: 7 s. vitengo 4, 5 s. 9 d. 8 vitengo, 2 siku 6 s. Je, yuko sahihi? Eleza jinsi nambari mia saba nne na mia saba arobaini zinavyoandikwa. Kwa nini zimeandikwa hivi?

Scarecrow sio sawa kabisa. Nambari 704 na 598 zipo, lakini nambari 620 hazipo.

704 - 7 s, 0 d, vitengo 4;

740 - 7 s, 4 d, 0 vitengo.

Taja msururu wa nambari asilia kutoka 598 hadi 610.

598, 599, 600, 601, 602, 603, 604, 605, 606, 607, 608, 609, 610.

4. Express

a) katika milimita: 5 dm, 7 dm 4 cm;

b) katika mita: 800 cm, 600 cm;

c) katika decimeters: 90 cm, 320 cm;

d) katika desimita za ujazo: 1 m³.

a) 5 dm = 500 mm; 7 dm = 700 mm; 4 cm = 40 mm.

b) 800 cm = 8 m; 600 cm = 6 m.

c) 90 cm = 9 dm, 320 cm = 32 dm.

d) 1 m³ = 1000 dm³.

3. Chagua mpango na kutatua matatizo.

a) Goodwin alipokea barua 47 kutoka kwa mchawi mwema Villina na barua 39 kutoka kwa mchawi mwema Stella. Je, Willina alimwambia Goodwin habari ngapi ikiwa barua zake zilikuwa na habari 16 zaidi ya za Stella, na kila barua ina kiasi sawa cha habari kutoka kwa wachawi?

Tunatatua kulingana na mpango b).

47 + 39 = 8 (barua) - mengi zaidi kutoka kwa Villina.

16:8 = 2 (habari) - katika kila barua.

2 47 = 94 (habari) - Villina alimwambia Goodwin kwa jumla.

Jibu: 94 habari.

b) Askari mwenye ndevu ndefu Dean Gior huchukua barua kutoka kwa masanduku matatu ya barua kila asubuhi. Sanduku la kwanza lina vyumba 3, la pili lina 6, na la tatu lina 9. Sanduku hizi zote zinaweza kushikilia vifurushi 90. Ni vifurushi ngapi vinaweza kutoshea katika kila kisanduku cha barua ikiwa kila sehemu ya kisanduku cha barua ina idadi sawa ya vifurushi?

Tunatatua kulingana na mpango a).

3 + 6 + 9 = 18 (vyumba) - katika masanduku yote.

90: 18 = 5 (vifurushi) - katika sehemu moja ya sanduku.

5 3 = 15 (vifurushi) - katika sanduku la kwanza.

5 6 = 30 (vifurushi) - katika sanduku la pili.

5 9 = 45 (vifurushi) - katika sanduku la tatu.

Jibu: vifurushi 15, 30, 45.

Kiwango cha ujuzi katika mbinu za hesabu za mdomo na maandishi moja kwa moja inategemea ujuzi wa watoto wa masuala ya nambari. Idadi fulani ya saa imetengwa kusoma mada hii katika kila darasa la shule ya msingi. Kama inavyoonyesha mazoezi, wakati unaotolewa na programu haitoshi kila wakati kufanya ujuzi.

Kwa kuelewa umuhimu wa suala hilo, mwalimu mwenye uzoefu bila shaka atajumuisha mazoezi yanayohusiana na kuhesabu katika kila somo. Aidha, atazingatia aina za kazi hizi na mlolongo wa uwasilishaji wao kwa wanafunzi.

Mahitaji ya programu

Ili kuelewa ni nini mwalimu mwenyewe na wanafunzi wake wanahitaji kujitahidi, wa kwanza lazima ajue wazi mahitaji ambayo programu inaweka mbele katika hisabati kwa ujumla na katika maswala ya kuhesabu.

  • Mwanafunzi lazima aweze kuunda nambari zozote (kuelewa jinsi hii inafanywa) na kuzitaja - hitaji ambalo linahusiana na nambari za mdomo.
  • Wakati wa kujifunza kuhesabu kwa maandishi, watoto wanapaswa kujifunza sio tu kuandika nambari, lakini pia kulinganisha. Wakati huo huo, wanategemea ujuzi wa thamani ya mahali ya tarakimu katika nukuu ya nambari.
  • Watoto huletwa kwa dhana za "tarakimu", "kitengo cha digital", "neno la digital" katika daraja la pili. Kuanzia wakati huo huo, maneno yaliletwa katika msamiati amilifu wa watoto wa shule. Lakini mwalimu alizitumia katika masomo ya hisabati nyuma katika darasa la kwanza, kabla ya kujifunza dhana.
  • Kujua majina ya nambari, kuandika nambari kama jumla ya maneno ya nambari, kwa kutumia kwa vitendo vitengo vya kuhesabu kama kumi, mia, elfu, kutoa tena mlolongo wa sehemu yoyote ya safu asili ya nambari - haya pia ni mahitaji ya nambari. mpango wa maarifa ya wanafunzi wa shule ya msingi.

Jinsi ya kutumia kazi

Vikundi vya kazi vilivyopendekezwa hapa chini vitasaidia mwalimu kukuza kikamilifu ujuzi ambao hatimaye utasababisha matokeo yaliyohitajika katika maendeleo ya ujuzi wa kompyuta wa wanafunzi.

Mazoezi yanaweza kutumika katika masomo wakati wa kukagua nyenzo zilizofunikwa, au wakati wa kujifunza kitu kipya. Wanaweza kutolewa kwa kazi za nyumbani na shughuli za ziada. Kulingana na nyenzo za mazoezi, mwalimu anaweza kupanga aina za shughuli za kikundi, za mbele na za kibinafsi.

Mengi itategemea arsenal ya mbinu na mbinu ambazo mwalimu anamiliki. Lakini matumizi ya mara kwa mara ya kazi na uthabiti katika ujuzi wa kufanya mazoezi ni hali kuu ambazo zitasababisha mafanikio.

Nambari za kuunda

Ifuatayo ni mifano ya mazoezi yanayolenga kukuza uelewa wa uundaji wa nambari. Idadi yao inayohitajika itategemea kiwango cha maendeleo ya wanafunzi darasani.


Kupiga na kuandika nambari

  1. Mazoezi ya aina hii ni pamoja na kazi ambapo unahitaji kutaja nambari zinazowakilishwa na mfano wa kijiometri.
  2. Taja nambari kwa kuziandika kwenye turubai: 967, 473, 285, 64, 3985. Je, zina vitengo vingapi vya kila tarakimu?

3. Soma maandishi na uandike kila nambari kwa tarakimu: elfu moja mia tano kumi na mbili ... masanduku ya nyanya yalisafirishwa kwa saba ... magari. Ni magari mangapi kati ya haya yatahitajika kusafirisha elfu mbili mia nane na nane… masanduku sawa?

4. Andika nambari kwa tarakimu. Eleza maadili katika vitengo vidogo: mia 8. 4 vitengo =...; 8 m 4 cm = ...; mia 4. 9 des. =...; 4 m 9 dm = ...

Kusoma na kulinganisha nambari

1. Soma kwa sauti nambari zinazojumuisha: 41 des. vitengo 8; Desemba 12; 8 des. vitengo 8; 17 des.

2. Soma nambari na uchague picha inayolingana kwao (kwenye ubao, nambari tofauti zimeandikwa kwenye safu moja, na kwa upande mwingine, mifano ya nambari hizi zinaonyeshwa kwa mpangilio wa nasibu, wanafunzi lazima waanzishe mawasiliano yao.)

3. Linganisha namba: 416 ... 98; 199...802; 375...474.

4. 35 cm ... 3 m 6 cm; 7 m 9 cm … 9 m 3 cm

Kufanya kazi na vitengo kidogo

1. Eleza katika vitengo tofauti vya tarakimu: mia 3. 5 des. 3 vitengo = ... kiini. ... vitengo = ... desemba. ... vitengo

2. Jaza jedwali:

3. Andika nambari ambapo nambari 2 inaashiria vitengo vya tarakimu ya kwanza: 92; 502; 299; 263; 623; 872.

4. Andika nambari ya tarakimu tatu ambapo idadi ya mamia ni tatu na idadi ya vitengo ni tisa.

Jumla ya masharti kidogo

Mifano ya kazi:

  1. Soma maelezo ubaoni: 480; 700 + 70 + 7; 408; 108; 400 + 8; 777; 100 + 8; 400 + 80. Weka nambari za tarakimu tatu kwenye safu ya kwanza, jumla ya maneno ya tarakimu inapaswa kuwa katika safu ya pili. Unganisha jumla na thamani yake kwa mshale.
  2. Soma nambari: 515; 84; 307; 781. Badilisha na jumla ya masharti kidogo.
  3. Andika nambari ya tarakimu tano ambayo ina maneno ya tarakimu tatu.
  4. Andika nambari yenye tarakimu sita iliyo na neno moja la tarakimu.

Kujifunza nambari za tarakimu nyingi

  1. Tafuta na upigie mstari nambari zenye tarakimu tatu: 362, 7; 17; 107; 1001; 64; 204; 008.
  2. Andika nambari ambayo ina vitengo 375 vya darasa la kwanza na vitengo 79 vya darasa la pili. Taja istilahi kubwa na ndogo zaidi.
  3. Nambari za kila jozi ni sawa na tofauti kutoka kwa kila mmoja: 8 na 708; 7 na 707; 12 na 112?

Kuweka kitengo kipya cha kuhesabu

  1. Soma nambari na useme ni makumi ngapi katika kila moja yao: 571; 358; 508; 115.
  2. Je, kuna mamia ngapi katika kila nambari iliyoandikwa?
  3. Gawanya nambari katika vikundi kadhaa, ukihalalisha chaguo lako: 10; 510; 940; 137; 860; 86; 832.

Thamani ya mahali ya tarakimu

  1. Kutoka kwa nambari 3; 5; 6 hufanya tofauti zote zinazowezekana za nambari za tarakimu tatu.
  2. Soma nambari: 6; 16; 260; 600. Ni nambari gani inayorudiwa katika kila mmoja wao? Ina maana gani?
  3. Pata kufanana na tofauti kwa kulinganisha nambari na kila mmoja: 520; 526; 506.

Tunaweza kuhesabu haraka na kwa usahihi

Kazi za aina hii zinapaswa kujumuisha mazoezi ambayo yanahitaji idadi fulani ya nambari kupangwa kwa utaratibu wa kushuka au kupanda. Unaweza kuwaalika watoto kurejesha mpangilio uliovunjika wa nambari, ingiza zilizokosekana, na uondoe nambari za ziada.

Kupata maadili ya misemo ya nambari

Kwa kutumia ujuzi wa kuhesabu, wanafunzi wanapaswa kupata kwa urahisi maana za misemo kama: 800 - 400; 500 - 1; 204 + 40. Katika kesi hii, itakuwa muhimu kuuliza mara kwa mara watoto kile walichoona wakati wa kufanya kitendo, waulize kutaja thamani ya mahali moja au nyingine, kuteka mawazo yao kwa nafasi ya tarakimu sawa katika nambari, nk.

Mazoezi yote yamegawanywa katika vikundi kwa urahisi wa matumizi. Kila mmoja wao anaweza kuongezewa na mwalimu kwa hiari yake mwenyewe. Sayansi ya hisabati ni tajiri sana katika kazi za aina hii. Masharti ya mahali, ambayo husaidia kusimamia utungaji wa nambari yoyote ya tarakimu nyingi, inapaswa kuchukua nafasi maalum katika uteuzi wa kazi.

Ikiwa mbinu hii ya kusoma hesabu ya nambari na muundo wao wa nambari inatumiwa na mwalimu katika miaka yote minne ya shule ya msingi, basi matokeo mazuri yataonekana. Watoto watafanya kwa urahisi na bila makosa mahesabu ya hesabu ya kiwango chochote cha utata.

KUSUDI: kuunda hali ya kuanzisha dhana ya "masharti kidogo".

  1. Jifunze kuwakilisha nambari kama jumla ya maneno ya tarakimu.
  2. Panga na uongeze ujuzi wa wanafunzi kuhusu nambari asilia.
  3. Kukuza ujuzi wa kompyuta wa wanafunzi na uwezo wa kutambua maumbo ya kijiometri.

1. Wakati wa shirika.

Mwalimu: Guys, hebu angalia utayari wako kwa somo. Suluhisha tatizo:

Kulikuwa na masikio 8 yakitoka nyuma ya kichaka. Hawa ni sungura wanaojificha. Wapo wangapi?

Mwalimu: Ulifikiriaje?

Timur: Nilihesabu 2 - 2, na hata 2 itakuwa masikio 4. Hawa ni sungura 2. 2 zaidi, na 2 zaidi, sungura 2 zaidi. Bunnies 4 tu.

Mwalimu: Wana miguu mingapi?

Artem: 16. Nilifikiri hivi - 4+4 =8, 8+4=12, 12+4=16.

Mwalimu: Wana mikia mingapi?

Mwalimu: Ulifikiriaje?

Watoto: Kulikuwa na sungura 4 kwa jumla, ambayo inamaanisha walikuwa na mikia 4.

Mwalimu: Nani huwinda bunnies?

Watoto: Fox.

2. Kusasisha maarifa. Kufanya kazi na nambari.

Mwalimu: Leo mbweha alikuja kwenye somo letu, lakini isiyo ya kawaida.<Рисунок 1 >Atatusaidia kufanya ugunduzi leo. Angalia, ameshikilia siri katika makucha yake. Amekuandalia kazi. Soma nambari: 4, 1, 6, 3.

Mwalimu: Nambari hizi kwenye picha zinaweza kumaanisha nini?

Watoto: 4 - miduara.

3 - daisies juu ya mavazi ya mbweha.

1 - pentagon, maua 1 kwenye paw ya mbweha.

6 - pembetatu, ndogo na kubwa ...

Artem: 1- octagon.

Mwalimu: Ni wapi kwenye picha, Artem, ulipata takwimu kama hiyo? Unaweza kunionyesha? (Artem anaenda kwenye ubao, anaanza kuhesabu... Huhesabu pande 9.)

Mwalimu: Jina la mtu kama huyo ni nani?

Artem: Ninegon.

Ksyusha: 1 - mviringo. Huu ni mdomo wa mbweha.

Polina: 1 - pembetatu.

Mwalimu: Ipi?

Polina: Mbweha ana pua kwenye uso wake.

Mwalimu: Je, nilikuelewa vizuri....Je, ulizungumzia pembetatu ya kahawia?

Polina: Ndiyo.

Mwalimu: Au labda nambari zingine zinaweza kupatikana kwenye picha?

Watoto: 2 - duru za njano, 2 - machungwa ...

Mwalimu: Unaweza kusema nini kuhusu nambari hizi?

Watoto: Nambari za asili. Nambari ni tarakimu moja. Nambari haziko katika mpangilio. Nambari hazipo…..Ikiwa nambari zimeingizwa, unapata mfululizo wa asili.

Mwalimu: Watoto, unakubaliana na Artem? Nambari ni nini na zitaenda kwa mpangilio gani?

(Andika 1,2,3,4,5,6 ubaoni)

Mwalimu: Je, ingizo hili ni mfululizo wa asili wa nambari?

Alina: Hii ni sehemu ya mfululizo wa asili wa nambari.

Mwalimu: Tunawezaje kufanya rekodi hii kuwa mfululizo wa asili wa nambari?

Nastya: Tunahitaji kuweka pointi.

Mwalimu: Kwa nini?

Alina: Hii itamaanisha kwamba nambari zitaenda zaidi.

Mwalimu: Ni kipengele gani cha mfululizo wa asili ulikuwa ukizungumzia?

Nastya: Kuhusu infinity.

Mwalimu: Jamani, ilikuwa rahisi kukamilisha kazi? Je! unataka kazi ngumu zaidi?

Mwalimu: Kwa kutumia nambari hizi, tunga na uandike kwenye daftari lako nambari zenye tarakimu mbili ambamo ndani yake kuna makumi zaidi ya moja. Umeelewaje?

Artem: Nitaunda nambari ambazo kuna makumi zaidi ya moja.

Mwalimu: Nenda mbele. (Watoto hukamilisha kazi kwenye daftari na ubaoni.)

Kama matokeo ya hundi, kiingilio kinaonekana: 65, 64, 61, 54, 51, 41.

Mwalimu: Je, kuna chaguzi nyingine za kukamilisha kazi?

Dasha: Ndiyo. Niliandika nambari 66, 11,44, 33.

Mwalimu: Guys, unaweza kusema nini kuhusu kazi ya Dasha?

Watoto: Dasha, ulitumia nambari sawa katika kurekodi, lakini kazi ilikuwa tofauti.

Mwalimu: Nambari hizi zina tofauti gani na hizi?

Watoto: Wana makumi na moja. Kuna nambari mbili kwenye kiingilio.

Mwalimu: Pigia mstari nambari katika sehemu ya kumi kwa mstari mmoja, na katika sehemu zile zenye mistari miwili. (Kadi imeambatanishwa kwenye ubao - mahali pa kumi, mahali pa vitengo)

Mwalimu: Je, unafikiri haya ndiyo tu tunayojua kuhusu nambari za tarakimu mbili? Je, unataka kujua? Kwa nini unahitaji hii?

Watoto: - Tutajifunza kuongeza nambari za tarakimu mbili. Hii itakuwa na manufaa kwetu.

Ndugu yangu anatatua mifano kama hii ambayo ....... lazima izidishwe na ………. . Kwanza unahitaji kujua kila kitu kuhusu nambari kama hizo.

Mwalimu: Tutafanyaje hili?

Watoto: Mmetuandalia kazi.

3. Kusoma nyenzo mpya. Utangulizi wa dhana ya maneno kidogo.

Mwalimu: Jaribu kukisia ni nambari gani inakosekana. Ninasambaza karatasi tu kwa madawati ya kwanza, na kuna 6 tu kati yao.)

Oh guys, nifanye nini? Nina karatasi 6 tu, lakini ninyi ni wengi. Nifanye nini?

Watoto: tufanye kazi kwa vikundi... (Kwenye karatasi kuna usawa ambao maneno hayapo. Katika usawa kadhaa, maneno ni maneno ya tarakimu. Kwa kundi moja, ambalo wanafunzi dhaifu wamo, usawa wote huandikwa kama jumla ya maneno ya tarakimu).

54+…=61 60 +…=61
60 + …=64 60 +…=64
59 +…=63 60 +…=63
40 + …= 43 40 +…= 41
37 + ….=41 40 +…=43
27 +…=31 30 +…= 31

Mwalimu: Angalia ikiwa ulifanya kwa usahihi.

Mwalimu: Nani aliona ni kikundi gani kilikamilisha kazi kwanza? (Nilimaliza kazi kabla ya watu wengine wote, kundi ambalo nilijifunza ni dhaifu zaidi.)

Mwalimu: Unafikiri kwa nini?

Watoto: Usawa wao ni rahisi zaidi.

Mwalimu: Hii ni vipi?

Watoto: Kuna kumi na moja, kwa hivyo ilikuwa rahisi kutafuta nambari zilizokosekana.

Mwalimu: Je, nilikuelewa vizuri kwamba muhula wa kwanza ni kumi, na wa pili ni vitengo? Neno I linamaanisha nini? Na muhula wa pili? Jaribu kuja na jina kwa kutumia neno hili...

Watoto hupeana katika vikundi.

Mwalimu: Ulipata chaguzi gani?

Watoto: -Tumetaja makumi na vitengo.

Hatukuweza kuja na moja.

Tuliita masharti kidogo.

Mwalimu: Unafikiria nini, unawezaje kuangalia usahihi wa majibu yako? Fungua kitabu cha kiada kwenye ukurasa wa 25, pata kwenye ukurasa huo jina la maneno kama haya.... (Watoto wanasoma kwa kusoma buzz).

Mwalimu: Wacha tuangalie, mbweha alituletea nini ... (Kadi imegeuzwa, na kuna maandishi juu yake - BITS.)

Mwalimu: Nani alikisia ni mada gani tunashughulikia leo?

Mwalimu: Kwa kutumia kadi, onyesha masharti ya thamani ya mahali ya nambari 39 na 93.

4. Mazoezi ya kimwili. Zoezi la umakini "Dawati" linafanywa (Ikiwa mwalimu huita neno DESK kabla ya harakati, basi wanafunzi hufanya kitendo, na ikiwa neno halijatajwa au neno lingine limetajwa, basi wanafunzi hawafanyi harakati. .)

5. Kuimarisha dhana ya maneno kidogo.

Mwalimu: Labda ni nambari - ni rahisi kwako, na umekamilisha kazi kwa urahisi? Je, unaweza kushughulikia nambari zingine? Kamilisha hatua ya 4 ya jukumu nambari 60.

Mwalimu: Utafanya nini?

Mwalimu: Mimi pia nataka kufanya kazi, nitakamilisha kazi hiyo na wewe kwenye ubao (Ubaoni ninaandika maandishi ambayo "mtego" hufanywa)

20 +9 =29
72+4=76
60+5=65
52+3=56
10+7=17

Mwalimu: Angalia kazi yako na modeli.

Mwalimu: Mbweha wetu anaonekana huzuni. Labda kwa sababu ya mgawo? Je, unadhani nini kinahitajika kufanywa? (Upande wa kushoto na kulia wa mbweha kuna kadi zenye maneno. Kwa mfano: 80+12, 32+4, 50+8, 42+10, 60+6, 50+ 14, 70+5, 80+7)

Watoto: Tafuta jumla ya masharti kidogo.

Mwalimu: Nenda mbele.

MUTUAL CHECK. Baada ya kukamilisha kazi, kadi zilizo na hesabu za masharti kidogo huondolewa.

Mwalimu: Unaweza kufanya nini na misemo iliyobaki?

Majibu yanayotarajiwa kutoka kwa watoto: Unaweza kupata maadili ya jumla, au unaweza kubadilisha masharti ili yawe tarakimu. Cheki inafanywa kulingana na sampuli.

6. Kufanya muhtasari wa somo.

Mwalimu: Ulifanyia kazi mada gani darasani?

Ni kazi gani iliyonivutia zaidi?

ngumu zaidi?

Mwalimu: Kwa kuwa kulikuwa na shida, ninapendekeza ukamilishe kazi hiyo nyumbani (iliandikwa mapema, lakini kufunikwa na karatasi):

Chagua kazi ambayo itakuwa ya kuvutia zaidi kwako kufanya kazi nayo.