Gawanya takwimu katika sehemu 3 sawa. Olympiad, matatizo ya kimantiki na ya kuburudisha katika hisabati

Sehemu: Shule ya msingi

Malengo ya somo: kuanzisha mbinu za kugawanya duara katika sehemu sawa; kukuza ustadi wa picha, mawazo ya ubunifu; kukuza udadisi na usahihi.

Lengo la Methodological: malezi ya vipengele vya utamaduni wa utafiti wa wanafunzi, maendeleo ya uhuru wa utambuzi.

Vifaa:

kuandika ubaoni
Jedwali "Kugawanya duara katika sehemu 6.3"
takwimu za kijiometri
tupu - miduara,
kupigwa kwa mtu binafsi.

Wakati wa madarasa

I. Sehemu ya shirika

II. Kuhesabu kwa maneno

1. Maneno.

Tunaendelea kufahamiana na watu mashuhuri wa mkoa wa Belgorod.

- Mshairi, rafiki wa A.S. Pushkin, kwanza "Decembrist". Kuzaliwa katika kijiji. Khvorostyanka, wilaya ya Gubkinsky. Yeye ni nani?

Utapata jina la mtu huyu kwa kuhesabu thamani ya usemi:

20 - Lomakin
12 - Raevsky
11 - Degtyarev

- Mwandishi wa habari, mwandishi, aliyezaliwa katika jiji la Korocha. Mtafiti maarufu wa maisha na kazi ya A.S. Pushkin:

50 - Bokarev
16 - Stankevich
27 - Hesse

- Muigizaji, rafiki wa A.S. Pushkin. Ukumbi wa michezo wa kikanda una jina la mtu huyu:

56 - Shchepkin
32 - Vatutin
10 - Shukhov

2. Kuchora na kutatua matatizo kwa kutumia maelezo mafupi.

3. Takwimu za kijiometri leo ni wasaidizi wangu katika hesabu ya akili. Wacha tutatue mifano ya mviringo.

4. Unaona takwimu ngapi kwenye bango (6)

- Angalia (upande wa nyuma kuna muhtasari wa rangi)

III. Amri ya hisabati kwenye vipande.

(andika majibu tu)

Tunarudia vitengo vya urefu.

Urefu wa nyumba ni m 15. Eleza hili kwa dm.

Skier alikimbia umbali wa kilomita 1. Hii ni m ngapi?

Urefu wa mtu ni 1m.70cm. Express kwa cm.

Urefu wa mchwa ni 1cm.3mm. Hii ni mm ngapi?

Pata urefu wa mstari uliovunjika unaojumuisha viungo 4 vya 3 cm kila mmoja.

Kutoka nyumbani hadi shule 1000m. Hii ni kilomita ngapi?

Urefu wa birch ni 150 dm. Eleza hili katika m.

(Wasilisha kwa uthibitisho)

IV. Kujitayarisha kusoma nyenzo mpya

Angalia safu ya takwimu

- Ni takwimu gani iliyo na majina mengi zaidi? (orodha)

- Ni takwimu gani isiyo ya kawaida? Kwa nini?

V. Taarifa ya mada na malengo ya somo.

- Leo tutafanya kazi na takwimu hii na mduara. Tutajifunza kuwagawanya katika sehemu sawa.

VI.

- Unaweza kulinganisha mduara na nini?

- Tunajua mduara una rafiki mmoja
Mzunguko wake unajulikana kwa kila mtu.
Anatembea kando ya mduara
Na inaitwa duara

- Mduara unaweza kulinganishwa na nini?

Hebu tusimame tujenge duara.

VII Mazoezi ya kimwili katika mduara.

  • Mzunguko wa kichwa cha mviringo
  • Mzunguko wa mikono
  • Kiwiliwili
  • Chora mduara kwa macho yako
  • VIII.Fanya kazi kwenye nyenzo mpya.

    • Kazi ya vitendo na miduara.
    • Pindisha mduara kwenye moja ya shoka zake za ulinganifu. Panua. Umeona nini?
    • Mduara umegawanywa katika sehemu 2 sawa. Hii ina maana kwamba mduara umegawanywa katika sehemu 2 sawa.
    • Tunaweza kusema kwamba ikiwa mduara umegawanywa katika sehemu 2 sawa, basi mduara umegawanywa katika sehemu 2 sawa.
    • Wacha tuangalie hitimisho letu kwa kutumia kitabu cha maandishi.
    • Je, unaweza kukisia jinsi ya kugawanya duara katika sehemu 4 sawa? (pinda tena)
    • Fungua mduara na uhesabu. Je, kuna shoka ngapi za ulinganifu kwenye duara? (2)

    Chukua miraba na uamue ni pembe ngapi za kulia zinazoundwa wakati wa kupiga mduara? (4)

    Kwa mara nyingine tena tulihakikisha kwamba mduara umegawanywa katika sehemu 4 sawa. Je, ni upande gani wa pembe ya kulia kwenye duara? (radius)

    - Ikiwa mduara umegawanywa katika sehemu 4 sawa, je, mduara umegawanywa katika sehemu 4 sawa?

    Hii inawezaje kuthibitishwa? (kingo zinalingana)

    Kuunganisha. - Kazi ya kujitegemea.

    B1 - No. 226 (t), B2 - No. 225 (t)

    Mwanafunzi wa chaguo la pili anafanya kazi kwenye ubao.

    Uchunguzi

    IX. Kugawanya mduara katika sehemu 6.3.

    1) Kitabu cha kiada uk.71.

    • Ni alama ngapi zilizowekwa alama kwenye duara?
    • Je, duara limegawanywa katika sehemu ngapi?
    • Pima urefu wa radius na umbali kwenye duara kati ya pointi mbili zilizo karibu. Umeona nini?
    • Angalia ikiwa umbali wote kati ya sehemu zilizo karibu ni sawa katika mduara wote.
    • Je, tunaweza kusema kwamba mduara umegawanywa katika sehemu 6 sawa?

    2) Kuunganisha.

    Wacha tujaribu kugawanya duara katika sehemu 6 sawa.

    Katika daftari ndogo.

    1) kujenga mduara;
    2) bila kubadilisha radius, tunaweka pointi;
    3) Kufanya kazi na meza.

    Mduara umegawanywa katika sehemu 6 sawa. Nani anaweza kukisia ni pointi gani kati ya hizi zinazogawanya duara katika sehemu 3 sawa?

    Chagua pointi moja baada ya nyingine.

    - hivi ndivyo mduara umegawanywa katika sehemu 3 sawa.

    X. Nina furaha kwamba ulijifunza kugawanya duara katika sehemu sawa.

    Ni wapi katika maisha unaweza kutumia ujuzi huu?

    Ni nani kati yenu anayependa kazi za mikono?

    Kwenye mug "Ndoto" unafanya ufundi mzuri. Leo una fursa ya kufanya kazi na "duru za uchawi" na kuja na muundo wako wa kipekee au applique.

    Kwa muziki: kata mduara katika sehemu 6 na uanze kazi.

    XI. Muhtasari wa somo.

  • Je, ilikuwa rahisi kwako darasani leo?
  • Ugumu ulikuwa nini?
  • Ulikuwa na furaha saa ngapi?
  • Kutoa alama kwa imla ya hesabu.
  • XII. Kazi ya nyumbani.

    B1 No. 229 (daftari) No. 276 (kitabu); B2 No. 229 (daftari) No. 230 (daftari) - kutoa maoni juu ya kazi.

    Kwa uangalifu wa wakufunzi wa hisabati na waalimu wa chaguzi na vilabu mbali mbali, uteuzi wa shida za kukata kijiometri za burudani na elimu hutolewa. Kusudi la mkufunzi anayetumia shida kama hizo katika madarasa yake sio tu kumvutia mwanafunzi katika mchanganyiko wa kuvutia na mzuri wa seli na takwimu, lakini pia kukuza hisia zake za mistari, pembe na maumbo. Seti ya shida inalenga haswa kwa watoto katika darasa la 4-6, ingawa inawezekana kuitumia hata na wanafunzi wa shule ya upili. Mazoezi yanahitaji wanafunzi kuwa na mkusanyiko wa juu na thabiti wa umakini na ni kamili kwa kukuza na kufundisha kumbukumbu ya kuona. Inapendekezwa kwa wakufunzi wa hisabati wanaotayarisha wanafunzi kwa mitihani ya kujiunga na shule za hisabati na madarasa ambayo yanaweka mahitaji maalum kwa kiwango cha mtoto cha kufikiri huru na uwezo wa ubunifu. Kiwango cha kazi kinalingana na kiwango cha kuingia kwa Olympiads kwa "shule ya pili" ya Lyceum (shule ya pili ya hisabati), Kitivo Kidogo cha Mechanics na Hisabati cha Chuo Kikuu cha Jimbo la Moscow, Shule ya Kurchatov, nk.

    Kumbuka kwa Mkufunzi wa Hisabati:
    Katika baadhi ya ufumbuzi wa matatizo, ambayo unaweza kuona kwa kubonyeza pointer sambamba, moja tu ya mifano ya uwezekano wa kukata ni unahitajika. Ninakubali kabisa kuwa unaweza kuishia na mchanganyiko mwingine sahihi - hakuna haja ya kuogopa hiyo. Angalia suluhisho la mtoto wako kwa uangalifu na ikiwa linakidhi masharti, basi jisikie huru kuchukua jukumu linalofuata.

    1) Jaribu kukata takwimu iliyoonyeshwa kwenye takwimu katika sehemu 3 za umbo sawa:

    : Maumbo madogo yanafanana sana na herufi T

    2) Sasa kata takwimu hii katika sehemu 4 za umbo sawa:


    Kidokezo cha mwalimu wa hesabu: Ni rahisi kukisia kuwa takwimu ndogo zitakuwa na seli 3, lakini hakuna takwimu nyingi zilizo na seli tatu. Kuna aina mbili tu zao: kona na mstatili 1 × 3.

    3) Kata takwimu hii katika vipande 5 vya umbo sawa:



    Tafuta idadi ya seli zinazounda kila takwimu kama hiyo. Nambari hizi zinaonekana kama herufi G.

    4) Sasa unahitaji kukata takwimu ya seli kumi katika 4 zisizo sawa mstatili (au mraba) kwa kila mmoja.


    Maagizo ya mwalimu wa hisabati: Chagua mstatili, na kisha ujaribu kutoshea tatu zaidi kwenye seli zilizosalia. Ikiwa haifanyi kazi, badilisha mstatili wa kwanza na ujaribu tena.

    5) Kazi inakuwa ngumu zaidi: unahitaji kukata takwimu kuwa 4 tofauti kwa sura takwimu (sio lazima rectangles).


    Kidokezo cha mwalimu wa hesabu: kwanza chora kando aina zote za takwimu za maumbo tofauti (kutakuwa na zaidi ya nne kati yao) na kurudia njia ya kuhesabu chaguzi kama ilivyo kwenye kazi iliyotangulia.
    :

    6) Kata takwimu hii katika takwimu 5 kutoka kwa seli nne za maumbo tofauti ili kiini kimoja tu cha kijani kiweke rangi katika kila mmoja wao.


    Kidokezo cha mwalimu wa hisabati: Jaribu kuanza kukata kutoka kwenye makali ya juu ya takwimu hii na utaelewa mara moja jinsi ya kuendelea.
    :

    7) Kulingana na kazi ya awali. Tafuta ni takwimu ngapi za maumbo tofauti zipo, zinazojumuisha seli nne haswa? Takwimu zinaweza kupotoshwa na kugeuka, lakini huwezi kuinua meza (kutoka kwenye uso wake) ambayo iko. Hiyo ni, takwimu mbili zilizopewa hazitazingatiwa kuwa sawa, kwani haziwezi kupatikana kutoka kwa kila mmoja kwa mzunguko.


    Kidokezo cha mwalimu wa hisabati: Jifunze suluhisho la tatizo la awali na jaribu kufikiria nafasi tofauti za takwimu hizi wakati wa kugeuka. Sio ngumu kudhani kuwa jibu la shida yetu litakuwa nambari 5 au zaidi. (Kwa kweli, hata zaidi ya sita). Kuna aina 7 za takwimu zilizoelezwa.

    8) Kata mraba wa seli 16 katika vipande 4 vya umbo sawa ili kila moja ya vipande vinne iwe na seli moja ya kijani.


    Kidokezo cha mwalimu wa hesabu: Kuonekana kwa takwimu ndogo sio mraba au mstatili, au hata kona ya seli nne. Kwa hivyo ni maumbo gani unapaswa kujaribu kukata?

    9) Kata takwimu iliyoonyeshwa katika sehemu mbili ili sehemu zinazosababisha ziweze kukunjwa kwenye mraba.


    Dokezo la mwalimu wa hesabu: Kuna seli 16 kwa jumla, ambayo ina maana kwamba mraba utakuwa na ukubwa wa 4x4. Na kwa namna fulani unahitaji kujaza dirisha katikati. Jinsi ya kufanya hivyo? Je, kunaweza kuwa na aina fulani ya mabadiliko? Kisha, kwa kuwa urefu wa mstatili ni sawa na idadi isiyo ya kawaida ya seli, kukata haipaswi kufanywa kwa kukata wima, lakini pamoja na mstari uliovunjika. Ili sehemu ya juu ikatwe upande mmoja wa kiini cha kati, na sehemu ya chini kwa upande mwingine.

    10) Kata mstatili 4x9 katika vipande viwili ili waweze kukunjwa kwenye mraba.


    Kidokezo cha mwalimu wa hesabu: Kuna seli 36 kwa jumla katika mstatili. Kwa hiyo, mraba itakuwa 6x6 kwa ukubwa. Kwa kuwa upande mrefu una seli tisa, tatu kati yao zinahitaji kukatwa. Je, kata hii itaendeleaje?

    11) Msalaba wa seli tano zilizoonyeshwa kwenye takwimu zinahitajika kukatwa (unaweza kukata seli zenyewe) vipande vipande ambavyo mraba unaweza kukunjwa.


    Kidokezo cha mwalimu wa hesabu: Ni wazi kwamba bila kujali jinsi tunavyopunguza kwenye mistari ya seli, hatutapata mraba, kwa kuwa kuna seli 5 tu. Hii ndiyo kazi pekee ambayo kukata kunaruhusiwa. si kwa seli. Walakini, bado itakuwa nzuri kuwaacha kama mwongozo. kwa mfano, ni muhimu kuzingatia kwamba kwa namna fulani tunahitaji kuondoa indentations ambazo tuna - yaani, katika pembe za ndani za msalaba wetu. Jinsi ya kufanya hili? Kwa mfano, kukata baadhi ya pembetatu zinazochomoza kutoka kwenye pembe za nje za msalaba...

    Oksana Mishunina
    Kugawanya vitu katika sehemu kadhaa sawa. Muhtasari wa masomo ya hisabati katika kikundi cha wakubwa

    Maelezo ya somo la F. E.M.P. katika kikundi cha wakubwa"Cornflower"

    Somo: Kugawanya vitu katika sehemu kadhaa sawa

    Mwalimu: Mishunina O. I.

    Aina za shughuli za watoto: michezo ya kubahatisha, mawasiliano, tija, utambuzi na utafiti.

    Malengo: Wafundishe watoto kugawanya nambari kamili kwa 2 na 4 sehemu sawa kwa kukunja kitu kwa nusu/( tarehe 2 sehemu) na kwa nusu tena (kwa 4 sehemu) ; kufundisha kutafakari matendo na matokeo katika hotuba migawanyiko(imekunjwa katikati ili kutengeneza 2 (4) sehemu sawa, nusu ya jumla, moja ya 2 sehemu,mmoja wa 4 sehemu); kutoa wazo la nusu ni moja ya 2 sehemu zote sawa; onyesha uhusiano kati ya yote na sehemu(yote ni kubwa zaidi sehemu, sehemu ni chini ya nzima); fundisha kujibu kwa jibu kamili; kuimarisha uwezo wa kuona idadi sawa ya vitu tofauti.

    Matokeo yaliyopangwa: ina msingi dhana ya kugawanya nambari katika sehemu, kuhusu maumbo ya kijiometri, huhifadhi kumbukumbu wakati wa kufanya hisabati hatua ni hali muhimu na hufanya kwa umakini kwa dakika 15-20, anajua jinsi ya kufanya kazi kwa pamoja, inashiriki katika mchezo wa nje, huingiliana kikamilifu na mwalimu na wenzao.

    Nyenzo na vifaa: takwimu za kijiometri.

    Kusambaza nyenzo: kila mtoto ana mduara, mistatili 3 ya karatasi na kadi 1. (Kadi zina baadhi vitu kwa wingi 3, 5, 7, 9 pcs. Michoro vitu iko tofauti.)

    Kurudia yale ambayo yamefunikwa.

    Jiometri kwenye ubao takwimu: mraba, mstatili, mduara. Rudia majina ya takwimu. Zoezi: kupata "ziada" takwimu.

    Utangulizi Sehemu.

    V-l: “Watoto, leo tutajifunza mambo mengi mapya! Tazama na usikilize kwa makini, Nitafanya nini. Nina kipande cha karatasi, nitaikunja katikati, haswa Nitapunguza ncha, nitaweka chuma kwenye mstari. Muda gani sehemu niligawanya ukanda? Hiyo ni kweli, nilikunja kamba kwa nusu mara moja na kuigawanya na 2 sehemu sawa. Leo tutashiriki nawe vitu katika sehemu sawa. Je, sehemu hizi ni sawa?

    Mwalimu anakunja kamba, akiwashawishi watoto juu ya usawa wake sehemu.

    "Tulipata 2 sehemu sawa. Hapa kuna nusu moja ya ukanda, na hii hapa ni nusu nyingine. Nimeonyesha nini hivi punde? (Sehemu za strip) Je, kuna nusu ngapi? (2)

    "Nusu ni moja ya 2 sehemu zote sawa. Zote mbili zinaitwa nusu sehemu sawa. Hii ni nusu na hii ni nusu ya ukanda mzima. Wapo wangapi kati ya hawa? sehemu katika ukanda mzima(2) Nilipataje 2 sehemu sawa? (aliinama katikati) Nini zaidi: strip nzima au moja ya 2 sehemu zake sawa(zima) Nini kidogo: kipande nzima au nusu yake (Sehemu) Na ikiwa nitakunja kamba kama hii (sio kwa nusu, ni kiasi gani sehemu nilimgawanya? (2) Je, inawezekana piga sehemu nusu(Hapana) Kwa nini?" (hawako sawa)

    Kuu Sehemu.

    V-l inatoa Kwa mtoto, pindua mduara kwa nusu mara moja.

    "Kwa hivyo ulifanya nini, nini kilitokea?"(kunja mduara kwa nusu ili kutengeneza nusu duara)

    Wacha tupake rangi moja ya nusu ya duara.

    Gymnastics kwa macho.

    "Mboga"

    Punda anatembea na kuchagua

    Sijui nini cha kula kwanza.

    plum imeiva kwa juu,

    Na viwavi hukua chini,

    Kwa upande wa kushoto - beets, kulia - rutabaga,

    Upande wa kushoto ni malenge, kulia ni cranberry,

    Chini ni nyasi safi,

    Juu kuna vilele vya juicy.

    Sikuweza kuchagua chochote

    Na akaanguka chini bila nguvu.

    V-l anauliza maswali:

    "Hiyo zaidi (chini): mduara mzima au moja ya 2 sehemu sawa(nusu yake?

    V-l tena inatoa kunja mduara kwa nusu, na kisha 2 sehemu sawa piga mduara kwa nusu tena; gawanya mstatili wa karatasi katika 2 sehemu sawa na nusu tena.

    Ulikunja duara katikati mara ngapi? (2) Mstatili (2) Ilikua ngapi? sehemu(4) Je, sehemu hizi ni sawa?(Ndiyo)

    Mtoto anazungusha mkono wake kuzunguka kila moja ya 4 sehemu.

    V-l: "Hiyo zaidi (chini):mmoja kati ya 4 sehemu mduara mzima au mzima (mduara) Ilikua ngapi? sehemu tulipokunja duara kwa nusu mara moja (2) Ilikua ngapi? sehemu, tulipokunja duara katikati mara mbili?” (4)

    Mwalimu inatoa Kwa watoto, kunja mstatili kwa nusu mara moja; inakukumbusha kwamba unahitaji kukunja kwa usahihi ili pande na pembe zifanane.

    Kuuliza maswali:

    "Ulifanya nini? Nini kimetokea? Je, sehemu hizo ni sawa?(sawa) Hiyo zaidi (chini): nusu nzima au mstatili mzima?" (zima)

    "Ulifanya nini? Nini kimetokea?"

    Watoto hufuata kila moja ya 4 sehemu.

    Wakati wa mchezo.

    Watoto wamegawanywa katika timu 2 kwenye rugs. Katikati kuna nusu ya miduara ya rangi tofauti (njano na waridi). Jukumu la kila mmoja timu: nani atakusanya miduara haraka. Moja ni ya pink, nyingine ni ya njano.

    Mwisho Sehemu:

    V-l: “Umejifunza kufanya nini? Kama kipengee ikunja nusu mara moja, kisha ni kiasi gani sehemu zitafanya kazi? Nini kitatokea? sehemu? Majina yao ni nani? Je, unapaswa kuikunja mara ngapi? bidhaa katika nusu kutengeneza 4 sehemu sawa

    Mwalimu anasema kwamba sasa watoto watajifunza kuchagua kadi ambazo ni tofauti vitu, Na inatoa kuhesabu, Ngapi vitu zilizotolewa kwenye kadi zao. Anafafanua zaidi mazoezi:

    "Nitataja nambari, na wale ambao wamechorwa kwenye kadi vitu, watakuja mbele, wasimame mfululizo na kuwaonyesha watoto wote kadi zao.”

    Mwalimu huita nambari, watoto hutoka, onyesha kadi na sema ni ngapi kati yao vitu vinachorwa juu yao. Seti swali: "Kwa kiasi gani vitu inayotolewa kwenye kadi?

    Vizuri wavulana. Kila mtu alifanya kazi vizuri leo.

    Jioni nitaenda dukani kununua mkate. Nahitaji nusu ya mkate. Jinsi muuzaji anavyokata mkate (Watoto: katika nusu)

    Fanya muhtasari.

    Jamani, tumefanya nini leo?

    Unakumbuka nini?

    Darasa limeisha.

    13 . 0 3.201 8 G

    Levochko A.V.

    MuhtasariOOD FEMP

    SOMO : "Mgawanyiko katika sehemu sawa"

    Lengo : kuunda hali ya kijamii kwa maendeleo ya shughuli za utambuzi naufafanuzi, upanuzi na uanzishaji wa msamiati juu ya mada, ukuzaji wa muundo wa kisarufi wa hotuba..

    Kazi:- Unda mashartiKwashughuli za watoto kujifunza sheriakugawanya kitu katika sehemu sawa;

    - katika prazhn leniya katika kugawanya kitu katika sehemu 8 sawa kwa kukunja diagonally;maendeleo ya ujuzionyesha sehemu moja ya nane, pamoja na 2/8, 5/8,8/8

    Mbinu na mbinu: kuona, kwa maneno, kwa vitendo

    Kusoma shairi"Tulishiriki machungwa ..."

    Tulishiriki machungwa

    Tuko wengi, lakini yuko peke yake.

    Kipande hiki ni cha hedgehog,

    Kipande hiki ni cha watu wepesi,

    Kipande hiki ni cha bata,

    Kipande hiki ni cha paka,

    Kipande hiki ni cha beaver,

    Na kwa mbwa mwitu - peel.

    Ana hasira na sisi - shida!

    Kimbia mahali fulani

    Wanyama walikuwa wakifanya nini?

    Uanzishaji wa hotuba ya watoto.

    Imeshirikiwa

    Masharti ya hali ya urafiki na hali ya kazi inayokuja.

    Masharti ya hotuba na shughuli za kiakili.

    Sehemu kuu

    Leo tutajifunza jinsi ya kugawanya kitu katika sehemu 8 sawa.

    Na miraba hii itatusaidia kujifunza jinsi ya kugawanya kitu katika sehemu 8 sawa.

    (Ninatoa mraba)

    Leo tutajifunza mambo mengi mapya! Tazama na usikilize kwa makini nitakachofanya.

    Nina mraba wa karatasi, nitaikunja kwa nusu, kata ncha haswa, chuma laini ya kukunja na ukate kando ya safu.

    Je, niligawanya mraba kuwa sehemu ngapi?

    Hiyo ni kweli, nilikunja mraba kwa nusu mara moja na kuigawanya katika sehemu 2 sawa. Leo tutagawanya vitu katika sehemu sawa.

    Je, sehemu hizi ni sawa? (Ninakunja mraba, kuwashawishi watoto kuwa sehemu zake ni sawa).

    Unapata sehemu 2 sawa. Hapa kuna nusu moja ya mraba, na hii hapa ni nusu nyingine(kuonesha) . Je, sehemu hizi zinaonekanaje?

    Jamani, sasa jaribuni kugawanya mraba katika nusu katika sehemu 2 sawa.

    Umefanya vizuri. Nimeonyesha nini hivi punde? Je, kuna nusu ngapi kwa jumla?

    Ni nini kinachoitwa nusu?

    Nusu ni moja ya sehemu 2 sawa za jumla. Sehemu zote mbili sawa huitwa nusu. Kila sehemu inaitwa nusu moja au nusu kwa sababu imegawanywa katika sehemu mbili sawa.

    Tulipataje sehemu 2 sawa?

    Na kama nikikunja mraba hivi (sio kwa nusu, niliugawanya katika sehemu ngapi?

    Je, sehemu hizi zinaweza kuitwa nusu?

    Kwa nini?

    Sasa nitachukua sehemu moja ya mraba na kuigawanya kwa nusu. Nitafanya vivyo hivyo na sehemu nyingine ya mraba.(kuonesha)

    Kuna sehemu ngapi sasa?

    Hebu jaribu kugawanya sehemu mbili za mraba kwa nusu.

    Tulipogawanya mraba katika sehemu mbili sawa, kila sehemu iliitwa nusu moja. Sasa tumeigawanya katika sehemu nne. Jina la kila sehemu ni nini? Kila moja ya sehemu inaitwa moja ya nne, kwa hiyo tuligawanya nzima katika sehemu nne, pia sehemu hii inaitwa robo.

    Sasa tutagawanya sehemu hizi 4 kwa nusu.(kuonesha)

    Watoto hufanya hivyo.

    Kuna sehemu ngapi sasa?

    Baada ya kazi kukamilika, watoto wanaulizwa kuonyesha 1/8, 2/8, 5/8, 8/8 sehemu za mraba.

    Uligawanya mraba kuwa sehemu ngapi?

    Jina la sehemu moja ni nini?(Moja ya nane)

    2. Dakika ya elimu ya kimwili

    Mikono iliyoshinikizwa kwa mwili

    Na wakaanza kurukaruka.

    Na kisha wakaanza kukimbia,

    Kama mpira wangu wa elastic.

    Imepangwa tena

    Ilikuwa ni kama kwenda kwenye gwaride.

    Moja-mbili, moja-mbili

    Ni wakati wa sisi kuwa na shughuli nyingi.

    3. "Muundo wa kitu"

    Sasa hebu tufanye kesi ya kuonyesha kwa duka, ambayo kutakuwa na toys.

    Ni toys gani zinazouzwa kwenye duka?

    Majibu ya watoto.

    Hebu fikiria ni aina gani ya toy inaweza kufanywa kutoka kwa pembetatu.(inaonyesha mifano ya vinyago)

    4. Mchezo wa nje"Tafuta nusu yako nyingine" .

    Kila mtoto hupewa nusu ya ukubwa tofauti. Kwa ishara, lazima wapate nusu sawa na nusu yao.

    5. Mchezo wa nje"Tafuta Robo yako" .

    Kila mtoto hupewa robo ya ukubwa tofauti. Kwa ishara, lazima wapate robo sawa na yao.

    Majibu ya watoto

    Majibu ya watoto

    Majibu ya watoto

    Majibu ya watoto

    Majibu ya watoto

    Watoto kushiriki.

    Majibu ya watoto

    Majibu ya watoto

    Majibu ya watoto

    Majibu ya watoto

    Majibu ya watoto

    Majibu ya watoto

    Majibu ya watoto

    Majibu ya watoto

    Majibu ya watoto

    Majibu ya watoto

    Majibu ya watoto

    Majibu ya watoto

    Majibu ya watoto

    Majibu ya watoto

    Majibu ya watoto

    Masharti ya shughuli za utambuzi, hotuba, motor na ubunifu. Uanzishaji wa hotuba ya msamiati wa watoto wa passiv na hai;

    Tathmini reflexively

    Tulikuwa na shughuli gani?

    Tumejifunza nini kipya?

    Tulifanya nini leo?

    Umejifunza kufanya nini?

    Ikiwa kitu kimekunjwa katikati mara moja, kutakuwa na sehemu ngapi?

    Utapata sehemu gani?

    Majina yao ni nani?

    Ni mara ngapi unahitaji kukunja kitu katikati ili kupata sehemu 4 sawa?

    Nyinyi nyote mlikuwa mzuri leo!

    Majibu ya watoto yanayotarajiwa

    Majibu ya watoto

    Majibu ya watoto

    Majibu ya watoto