Mpango wa kazi kuchora kiufundi. Programu ya kozi ya kuchaguliwa "graphics na design"

Nyenzo zinazofanana:

  • Nadharia ya mpango wa kazi ya nyaya za umeme (CHP) (jina la nidhamu ya kitaaluma), 542.79kb.
  • Mpango wa kazi wa taaluma ya uchambuzi wa hisabati ngazi ya msingi ya elimu, 411.86kb.
  • Programu ya kazi ya taaluma ya "Takwimu za hisabati zilizotumika" Ngazi, 346.52kb.
  • Mpango wa kazi wa taaluma ya aljebra ya mstari na kiwango cha jiometri cha uchanganuzi, 426.51kb.
  • Programu ya kazi ya historia ya taaluma ya taaluma na mbinu ya hesabu inayotumika, 537.44kb.
  • Mpango wa kazi wa taaluma ya jiometri ya kiwango cha elimu ya msingi, 375.24kb.
  • Programu ya kazi ya taaluma ya kitaaluma, 52.11kb.
  • Programu ya kazi ya kiwango cha taaluma ya baiolojia ya programu kuu ya elimu, 467.35kb.
  • Mpango wa kazi wa nidhamu ya kitaaluma ngazi ya msingi ya sheria ya mazingira ya kimataifa, 452.76kb.
  • Programu ya kazi ya taaluma ya taaluma ya kitamaduni Ngazi ya msingi ya elimu, 154.46kb.
WIZARA YA ELIMU NA SAYANSI

SHIRIKISHO LA URUSI

Taasisi ya elimu ya serikali ya elimu ya juu ya kitaaluma "Chuo Kikuu cha Ufundi cha Jimbo la Voronezh"

NIMEKUBALI

Makamu Mkuu wa Masuala ya Kielimu ___________G.P

"__"________ 20__

PROGRAMU YA KAZI YA NIDHAMU YA MASOMO

MCHORO WA KIUFUNDI

Kiwango cha programu kuu ya elimu Shahada

Mwelekeo wa mafunzo kubuni

Profaili - muundo wa mazingira

Aina ya elimu ya wakati wote

Kipindi cha kusimamia programu ya elimu ni kiwango (miaka 4)

Kitivo - Taasisi ya Utamaduni na Sanaa

Idara ya Usanifu

Mkuu wa idara ya elimu na mbinu

Usimamizi ______________________________ T.V. Maizel

Mkurugenzi wa IKI ___________________________________ E.V

Mkuu wa Idara ya Ubunifu ______________O.V

Voronezh - 2011

Programu ya kazi ya taaluma ya kitaaluma iliidhinishwa katika mkutano wa Idara ya Usanifu wa tarehe "___"___________20___. Nambari ya Itifaki _________

Mkuu wa Idara ya Usanifu_________ O.V

Programu ya kazi ya taaluma ya kitaaluma iliidhinishwa na Baraza la Kiakademia la Taasisi ya Utamaduni na Sanaa

Kutoka "____"____20_____ Nambari ya Itifaki _________

Wasanidi:

Mgombea wa Sayansi ya Ufundishaji, Profesa Mshiriki ______________________________________ N.V. Vlasova

1. MALENGO YA UWEZA WA NIDHAMU

Kusudi kusoma mchoro wa kiufundi ni uundaji wa wanafunzi wa mbinu ya kisayansi ya kuonyesha vitu vya pande tatu za ulimwengu wa kweli kwenye ndege na nafasi zao za jamaa katika nafasi (kwa kusoma algoriti za kutatua shida za msimamo na metri). Kusoma somo huchangia uundaji wa dhana za anga, huchochea fikra za kimantiki na za uchanganuzi, hukuza uwezo wa mawazo ya kufikirika na ya anga.

Wakati huo huo, kazi za kukuza ustadi wa utunzi, umilisi wa istilahi za kitaalam, na uboreshaji wa ustadi wa picha hutatuliwa.

Mpango huo hutoa kwa ajili ya utafiti wa sehemu hizo za kuchora kiufundi kama: aina kuu za kiwango cha makadirio ya axonometric, mbinu za makadirio ya axonometric, mbinu za kivuli cha nyuso za miili ya volumetric, nadharia ya vivuli na ujenzi wa vivuli katika makadirio ya orthogonal na axonometric. , na kadhalika.

Makadirio ya Orthogonal ndio msingi wa kusoma yaliyomo katika taaluma hii ya kitaaluma. Mafunzo yameundwa kwa namna ya madarasa ya vitendo na warsha za maabara na mazungumzo mafupi ya hotuba mwanzoni mwa saa ya kitaaluma.

Utaalam kuu wa elimu ya kitaalam (muundo wa mazingira, muundo wa mavazi, muundo wa picha) uliamua urekebishaji na umakini maalum wa yaliyomo katika taaluma ya "Mchoro wa Kiufundi". Uangalifu hasa hulipwa kwa sehemu zinazohusiana moja kwa moja na taaluma ya siku zijazo: makadirio ya fomu tata ya anga, ujenzi wa makutano ya nyuso zilizopindika katika axonometry, ujenzi wa maendeleo kama msingi wa kijiometri wa kuunda muundo. Ujenzi wa vitendo wa vivuli katika makadirio ya orthogonal na axonometri hutoa ujuzi wa kitaaluma wa baadaye katika kubuni mchoro, usiohusiana na graphics za kompyuta, kutumika katika hatua za mwisho za kubuni.

Katika mchakato wa kusimamia taaluma hii, mwanafunzi huunda na kuonyesha yafuatayo: ujuzi wa kitaaluma wa jumla :

Uwezo wa kuunganisha seti ya ufumbuzi unaowezekana kwa tatizo au mbinu za kukamilisha mradi; thibitisha kisayansi mapendekezo yako (PC-1);

Inaonyesha mbinu zinazowezekana za kuoanisha fomu na miundo, huendeleza seti ya ufumbuzi wa kazi na wa utungaji kwa matatizo ya metriki na nafasi (PC-3);

Uwezo wa kubuni vitu, complexes, vitu, uwezo wa kuandaa seti kamili ya nyaraka kwa mradi wa kubuni kwa utekelezaji wake (PC-4).

2. NAFASI YA NIDHAMU KATIKA MUUNDO WA PLO HPE

2.1. Nidhamu ya kitaaluma "Mchoro wa Ufundi" ni ya mzunguko wa kitaaluma wa jumla.

2.2. Ili kusoma taaluma hii, maarifa, ustadi na uwezo ufuatao unahitajika, iliyoundwa na taaluma zilizopita:

"Jiometri ya Maelezo" (kozi 1, muhula 1):

Ujuzi wa mali ya makadirio ya vipengele vya kijiometri - pointi, mistari ya moja kwa moja na ndege (mwanzoni mwa moja, kisha vipengele viwili katika nafasi zao za jamaa);

Uwezo wa kutumia njia za mabadiliko katika hatua moja (kwa mfano, njia ya pembetatu sahihi, mzunguko mmoja kuzunguka mhimili wima au wa kina);

Ujuzi katika mazoezi ya kutatua kwa uhakika, mstari na ndege kwa kutumia picha za miili ya msingi ya kijiometri, ambayo pointi, mistari na ndege ni wima, kingo, nyuso.

2.3. Orodha ya taaluma zinazofuata za kitaaluma zinazohitaji ujuzi, ujuzi na uwezo unaoundwa na taaluma hii ya kitaaluma: "Mchoro wa kitaaluma", "Michoro ya makadirio", "Mtazamo".

3. MAHITAJI YA MATOKEO YA KUENDESHA NIDHAMU YA MASOMO

Utafiti wa taaluma hii ya kitaaluma unalenga kukuza ustadi wa jumla wa kitamaduni na kitaaluma kwa wanafunzi:


p/p


Nambari/

index

uwezo


Yaliyomo katika uwezo

(au sehemu zake)


Kama matokeo ya kusoma taaluma ya kitaaluma, wanafunzi lazima:

Jua

Kuwa na uwezo

Miliki

1

2

3

4

5

6

SAWA-1

Ana utamaduni wa kufikiri

Njia za jumla, uchambuzi, mtazamo wa habari

Weka lengo na uchague njia za kulifanikisha

Utamaduni wa kufikiria

sawa -6

Mwenye uwezo wa kujiendeleza

Njia na mbinu za kuboresha ujuzi wako

Tumia kanuni za msingi za sayansi wakati wa kutatua matatizo ya kitaaluma

Njia na njia za utambuzi, kujifunza na kujidhibiti

SAWA-14

Inaelewa kiini na umuhimu wa habari katika maendeleo ya jamii ya kisasa

Vipengele muhimu vya aina anuwai za habari (ishara, taswira, kiufundi, kielelezo cha matumizi, n.k.)

Tumia njia za kupata, kuhifadhi na kuchakata habari

Njia kuu, njia za kupata habari

PC-1

Inachambua na huamua mahitaji ya mradi wa kubuni

Kanuni za kuandika maelezo ya kina ya mahitaji ya mradi

Unganisha seti ya suluhisho zinazowezekana kwa shida za anga

Mbinu za uthibitisho wa kisayansi wa uamuzi/pendekezo lako

PK-3

Hukuza wazo la mradi

Kanuni za mbinu ya dhana ya kutatua matatizo ya anga

Harmonize fomu, miundo, mifumo

Seti ya ufumbuzi wa kazi

PC-4

Kubuni vitu, miundo ya viwanda, vitu, nk.

Mbinu za kuleta pamoja jiometri ya maelezo na michoro inayotumika ( michoro nyingi hufanywa bila kutumia mhimili wa makadirio) ;

Tatua matatizo ya anga katika makadirio mawili (ya mbele na ya mlalo). Makadirio ya tatu (wasifu) hutumiwa tu ikiwa suluhisho la shida limerahisishwa

Mfumo wa suluhisho la busara la anga

(metric na positional) matatizo

4. MUUNDO NA MAUDHUI YA NIDHAMU

4.1. UPEO WA NIDHAMU YA MASOMO NA AINA ZA KAZI ZA MASOMO


Aina ya kazi ya elimu

Jumla ya saa

Mihula

2







masaa

masaa

masaa

masaa

1

2

3

4

5

6

Masomo ya darasani (jumla)

34

34

Ikiwa ni pamoja na:

-

-

-

-

-

Mihadhara (L)

6

6

Madarasa ya vitendo (PP), Semina (C)

18

18

Kazi ya maabara (LR)

10

10

Kazi ya kujitegemea ya wanafunzi (SWS) (jumla)

34

34

Ikiwa ni pamoja na:

-

-

-

-

-

Kazi ya kozi

KR

Aina zingine za SRS:

-

-

-

-

-

Uhesabuji na kazi za michoro (CGR)

16

16

Kazi ya mtihani

7

7

Kazi ya nyumbani ya mtu binafsi

6

6

Usomaji wa ziada

5

5

SRS wakati wa uthibitisho wa kati

Mtazamo wa kati vyeti

mtihani (G)

+

+

mtihani (E)

JUMLA: Jumla ya nguvu ya kazi

masaa

zach. vitengo

3

3

4.2.1. Yaliyomo katika sehemu za taaluma ya kitaaluma


p/p

muhula

Jina la sehemu ya nidhamu ya kitaaluma (moduli)

Yaliyomo katika sehemu katika vitengo vya didactic

1

2

3

4

2

Misingi ya kuchora kiufundi na michoro

Utangulizi wa somo. Malengo na malengo ya kozi.

Makadirio ya axonometric

1

Kiini cha njia na dhana za msingi. Aina za makadirio ya axonometri.

Makadirio ya kawaida ya axonometri. Ujenzi wa picha ya axonometri kutoka kwa kuratibu za uhakika na kutoka kwa mchoro wa orthogonal

Axonometry ya miili ya kijiometri.

2

Mchoro wa kiufundi

1

Fomu na umbo: mafundisho ya kisasa kuhusu takwimu, uwiano na maonyesho. Ujenzi wa mashamba ya projectigraphic

Uundaji wa fomu. Dhana, njia na mawazo ya kuunda fomu. Dhana za asili na mawazo ya ubinadamu katika malezi. Kuhusu shughuli za projectivography

Jukumu la modeli za volumetric na planar katika muundo wa kisasa wa kisanii. Sanaa ya Ujumbe Unaoonekana

Nadharia ya kivuli

1

Misingi ya kinadharia ya ujenzi wa kivuli. Vyanzo vya taa. Makutano ya nyuso kama msingi wa ujenzi wa vitendo wa vivuli

Vivuli vya uhakika, sehemu ya mstari wa moja kwa moja na takwimu ya gorofa, vivuli vya miili ya kijiometri katika makadirio ya orthogonal. Njia za kuunda vivuli

Kuweka kivuli kwenye nyuso za miili ya volumetric. Dhana za jumla. Mbinu za kiasi cha kivuli. Usambazaji wa mwanga na kivuli kwenye miili ya mapinduzi na nyuso zenye nyuso.

Vivuli vya miili ya kijiometri katika axonometry. Kujenga vivuli vya kikundi cha miili ya kijiometri katika axonometry

Kuunda mtaro wa vivuli vyake na vinavyoanguka vya vitu vya sura ngumu

Njia za picha za kuonyesha habari zinatumika sana katika nyanja zote za jamii. Picha za mchoro zina sifa ya taswira, ishara, ushikamano, na urahisi wa kusoma. Ni sifa hizi za picha za picha zinazoamua matumizi yao yaliyopanuliwa.

Utekelezaji wa kanuni ya kufuata kitamaduni ya yaliyomo katika elimu ya sekondari ya jumla haiwezekani bila kufahamisha watoto wa shule na safu kubwa ya tamaduni ya picha. Katika historia yake ya karne nyingi, lugha ya picha ya mawasiliano ya biashara imetengenezwa kwa kina chake. Utafiti wa lugha ya picha kama ya syntetisk, ambayo ina msingi wake wa kisemantiki, ni muhimu, kwani inatambuliwa kwa ujumla kama lugha ya kimataifa ya mawasiliano. Thamani yake inaweza kuwa moja ya sifa za faida wakati wa kupata kazi, na vile vile elimu ya kuendelea.

Lugha ya picha inapata umuhimu mkubwa ndani ya mfumo wa fundisho la kitaifa la elimu ya Shirikisho la Urusi, malengo ya kimkakati ambayo yanahusishwa kwa karibu na majukumu ya maendeleo ya kiuchumi ya nchi na uanzishwaji wa hali yake kama nguvu ya ulimwengu katika uwanja huo. ya utamaduni, sayansi na teknolojia ya hali ya juu.

Uendelezaji wa misingi ya kinadharia ya jiometri ya maelezo, graphics za uhandisi na sayansi nyingine zinazohusiana imepanua mbinu za kupata picha za picha. Pamoja na mbinu za mwongozo, mbinu za kompyuta za kuzalisha picha za picha na kuchora nyaraka za kubuni, ambazo zina kijiometri, kiufundi, teknolojia na habari nyingine kuhusu kitu, zinazidi kutumika. Utumiaji wa teknolojia mpya za habari huhakikisha uundaji, uhariri, uhifadhi, na uzazi wa picha kwa kutumia zana mbalimbali za programu, pamoja na uwezo wa kuzisambaza kupitia mitandao ya mawasiliano.

Kwa kuwa shule ya kina huwaandaa wahitimu kwa maisha katika jamii iliyojengwa juu ya mfumo wa uhusiano wa soko wenye uwezo wa kuzoea mabadiliko ya haraka ya kazi, kwa hivyo wanahitaji mafunzo kamili na ya kimfumo ya picha ambayo yanahakikisha uhamaji wao wa kazi, mafunzo ya hali ya juu na mabadiliko ya taaluma. Kwa hivyo, mwelekeo wa elimu ambayo inakuza mawazo ya kimantiki, ya anga ya wanafunzi kulingana na shughuli za picha zinazohusiana na uelewa wazi wa mbinu za picha zilizopitishwa katika mazoezi ya ubunifu ya watu huja mbele.

Uunganisho wa karibu wa picha za kufundisha na maisha na kazi yenye tija hufungua fursa halisi za maendeleo ya shughuli za ubunifu za wanafunzi katika mchakato wa mafunzo yao ya picha, hutoa kwa wanafunzi kufahamiana na wazo la uzalishaji na asili ya kiufundi na mahitaji ya kiufundi. aesthetics, hukuza uwezo wa kutazama na kulinganisha vitu na picha zao, kuangazia sifa na mali muhimu.

Kwa kuongezea, mafunzo ya picha hutoa hali ya ustadi wa hali ya juu wa masomo mengine ya mtaala wa shule, kuhakikisha uenezaji wao, ushiriki wa watoto wa shule katika shughuli za mradi na muundo, kwa ufanisi na kwa makusudi huendeleza fikra za taswira, ambayo ina umuhimu mkubwa. mahali katika mchakato wowote wa ubunifu, kwa kuwa suluhisho jipya linaonekana mbele ya jicho la akili yako kwa namna ya picha, michoro, mifano. Kwa kuongezea, katika mchakato wa kusimamia nidhamu hii, mawazo ya uzazi na tija yanaboreshwa, yanaonyeshwa katika uundaji wa picha zenye sura tatu za ulimwengu wa kweli na ujenzi wa mpya (kubuni, kuunda upya, kuboresha, mabadiliko, nk). . Shughuli hizi za kiakili ni za ulimwengu wote na zinaweza kutumika katika aina na shughuli zingine. Ukuzaji wa dhana za anga huruhusu watoto wa shule kukuza njia bora za usindikaji wa habari - taswira, ambayo inachangia kuokoa muda mwingi. Kwa njia hii ya kazi, habari inabadilishwa mara moja kuwa modeli ya jumla iliyo na vitu muhimu na vya kutosha kuelewa fomu, hali, jambo. Kwa hivyo, uwezo wa utambuzi wa mtu hukua, anuwai ya njia za kiakili na shughuli za kiakili zinazotumiwa hupanuka, ambayo, kwa upande wake, huongeza uwezo wa mtu wa kubadilika.

Mahitaji ya kisasa kwa mhitimu wa shule ya sekondari yanahitaji kuimarisha elimu ya picha, ambayo ni sehemu ya elimu ya jumla ya mtu wa kisasa. Katika suala hili, inakuwa muhimu kuzingatia elimu ya picha ya watoto wa shule kutoka kwa mtazamo wa kutosha kwa ajili ya kukabiliana na mhitimu wa shule ya sekondari kwa hali ya maisha na kazi katika jamii ya kisasa.

Elimu ya picha inaeleweka kama mchakato wa maendeleo na kujiendeleza kwa mtoto wa shule unaohusishwa na ujuzi wa utamaduni wa picha na kusoma na kuandika kwa picha.

Utamaduni wa picha wa mtoto wa shule ni mwili wa maarifa juu ya njia za picha, njia, njia, sheria za kuonyesha na kusoma habari, uhifadhi wake, usambazaji, mabadiliko na matumizi katika sayansi, uzalishaji, muundo, usanifu, uchumi, nyanja za umma za jamii. pamoja na seti ya ujuzi wa graphic , kuruhusu kurekodi na kuzalisha matokeo ya shughuli za uzazi na ubunifu.

Kwa kuzingatia umuhimu wa somo kwa urekebishaji wa kijamii wa wahitimu wa shule, upekee wa eneo la somo (hakuna somo lolote katika mzunguko wa shule hufanya uelewa wa mifumo ya picha, mbinu, njia na njia za kuwasilisha habari), asili ya propaedeutic kuhusiana. kwa masomo mengine ya mtaala wa shule, ninaona ni muhimu kutumia mtaala wa fursa na kufundisha kozi ya kuchagua "Graphics. Mchoro wa kiufundi" kwa wanafunzi wa darasa la 7-8.

Mahali pa kozi ya kuchaguliwa "Michoro. Mchoro wa kiufundi” Shule ya Sekondari ya MBOU Na. 17, Ulan-Ude, Jamhuri ya Buryatia. Njia kuu ya kuandaa shughuli za kielimu ni shughuli za kielimu na za vitendo za wanafunzi. Kila sehemu ya kozi inajumuisha maelezo ya msingi ya kinadharia na kazi ya picha.

Madarasa hutumia vitabu vya kiada na vifaa vya kuchora vilivyopendekezwa na Wizara ya Elimu ya Shirikisho la Urusi, rasilimali za maingiliano Kozi hii inashauriwa kusoma kulingana na hitaji la kuzingatia mahitaji ya utu wa mwanafunzi, familia yake na jamii, na kuenea. ujuzi wa kiteknolojia uliosomwa katika uwanja wa uzalishaji na elimu.

Mpango huo umeundwa kwa misingi ya maudhui ya chini ya lazima kulingana na ratiba

kwa shule ya upili, saa 1 ya kufundisha kwa wiki kwa mwaka mmoja kwa mujibu wa kitabu cha kiada: A.D. Botvinnikov, V.N. Vyshepolsky, M. Astrel. AST, 2010. Na inadhani kuendelea kwa kozi ya kuchaguliwa, kwa kuwa haitoi maudhui ya programu ya graphics kwa wahitimu waliopendekezwa na kiwango.

I. Maelezo ya ufafanuzi

Programu ya "Michoro ya Kiufundi" imeundwa kwa wanafunzi wa darasa la 7-8 la shule ya upili kwa masaa 34. Madhumuni ya programu hii ni, kwa kuzingatia maarifa yaliyopatikana na wanafunzi katika mchakato wa masomo ya teknolojia na hisabati, kutatua shida ya kushinda pengo linaloongezeka kati ya kiwango cha maarifa na wakati wa mafunzo ya wanafunzi, kutoa maelezo zaidi. mafunzo ya picha, na kuimarisha miunganisho ya taaluma mbalimbali.

Mpango huo unategemea kitabu cha kuchora na A.D. Botvinnikov, V.P. Vinogradov, I.S. Vyshnepolsky.

Kozi ya kuchaguliwa inawatambulisha wanafunzi kwa dhana za kuchora kiufundi na makadirio ya axonometri. Kulingana na dhana hizi, mpango huo unachunguza picha za miili rahisi zaidi ya kijiometri.

Uwasilishaji wa nyenzo huweka kazi, kwa kuzingatia ujuzi uliopatikana katika masomo ya kuchora, kwa hatua kwa hatua kuingiza kwa wanafunzi sheria maalum zaidi za graphics.

Wakati wa kozi, kuhama kutoka kuchora hadi kufanya maendeleo ya miili ya kijiometri, uhusiano huundwa kati ya picha za gorofa na mwili wa tatu-dimensional.

1. Mwanafunzi lazima awe na ufahamu wa mistari iliyonyooka, iliyovunjika, iliyopinda, inayowiana, na ya pembeni. Mduara, semicircle, arc ya duara ni nini? Tofautisha wazi kati ya miili rahisi zaidi ya kijiometri na miili yao ya kuunda.

  1. Lazima uwe na ufahamu wa jinsi ya kuunda mchoro wa kiufundi.
  2. Kuwa na ujuzi katika ujenzi rahisi wa kijiometri.
  3. Kuwa na uwezo wa kufuta mwili wa kijiometri.
  4. Kuwa na ujuzi mdogo wa kuchora.
  5. Kuwa na uwezo wa kufanya uchambuzi rahisi wa sura ya kitu kilicho na miili kadhaa ya kijiometri.

1. Utangulizi (saa 4)

Vipimo:

Tofautisha kati ya mistari iliyonyooka, iliyovunjika, iliyopinda, sambamba, ya pembeni,

Tofautisha kati ya duara, semicircle, arc ya duara,

Gawanya mduara katika sehemu 3, 4, 6, 8.

2. Sheria za kubuni ya michoro. (saa 14)

Kuchora fonti (saa 5)

Vipimo:

Uwezo wa kuchagua saizi sahihi ya fonti

Uamuzi sahihi wa uwiano wa urefu na upana wa herufi na nambari katika maandishi,

Utambulisho sahihi wa aina ya herufi na nambari.

Kuchora mistari (masaa 2). Sheria za kutumia vipimo (masaa 4).

Kiwango (saa 1). Kuoanisha (saa 2).

Dhana ya viwango. Mistari: nene dhabiti - kuu, iliyokatika, nyembamba thabiti, mawimbi madhubuti, yenye vitone na vitone vyembamba vyenye vitone viwili. Fomati, fremu na kizuizi cha kichwa.

Baadhi ya taarifa kuhusu kutumia vipimo (mistari ya upanuzi na vipimo, mishale, kipenyo na ishara za radius; inayoonyesha unene na urefu wa sehemu iliyo na maandishi; eneo la nambari za dimensional).

Uteuzi na muundo wa kiwango. Kuoanisha ni nini na jinsi ya kuifanya.

Vipimo:

Ujuzi wa viwango vya GOST, uwezo wa kutumia mistari ya kuchora kwa mujibu wa madhumuni yao yaliyotarajiwa, uwezo wa kuchagua na kutumia idadi inayotakiwa ya vipimo, uwezo wa kutumia mizani tofauti, na kujua jinsi ya kujenga interfaces.

3. Kuchora yabisi rahisi zaidi ya kijiometri (saa 15)

Miundo rahisi zaidi ya kijiometri.

Vipimo:

Kuwa na uwezo wa kutaja, kuonyesha, kuonyesha mchemraba, parallelepiped, piramidi, koni, koni iliyopunguzwa, silinda na kutaja takwimu za kijiometri zinazounda;

Jua mchoro wa kiufundi ni nini, makadirio ya axonometric na jinsi ya kuifanya.

III. Kalenda na upangaji mada.

IV. Kuelekeza.

V. Nyenzo za mtihani

VI. Fasihi ya elimu na mbinu

1. Botvinnikov A.D., Vinogradov V.N., Vyshnepolsky I.S. Kuchora: Kitabu cha maandishi. kwa darasa la 7-8. elimu ya jumla taasisi. - M.: ACT: Astrel, 2007.

2. Vasilenko E.L., Zhukova E.T. Kuchora kadi za kazi kwa darasa la 7. - M.: Elimu, 1988.

3. Vasilenko E.A., Zhukova E.T., Katkhanova Yu.F., Tereshchenko A.L. Kuchora kadi za kazi kwa daraja la 8. - M.: Elimu, 1990.

4. Gerver VL. Ubunifu katika masomo ya kuchora. - M.: Vlados, 1998.

5. Gordeenko N.L., Stepakova V.V. Kuchora: Daraja la 9: Kitabu cha maandishi. kwa elimu ya jumla shule / Ed. V.V. Stepakova. - M.: ACT: Astrel, 2006.

6. Botvinnikov AD. na wengine Kuchora: Mwongozo wa kimbinu wa kitabu cha kiada. - M. Astrel: ACT, 2003..

7. Preobrazhenskaya N.G., Kuchukova T.V., Belyaeva I.L. Kitabu cha kazi cha kuchora. - M.: Ventana-graf, 1998.

8. Kitabu cha kumbukumbu ya kamusi kwa kuchora / V.N. Vinogradov, E.A. Vasilenko, A.A. Alkhimenok na wengine - M.: Elimu, 1999.

9. Podshibyakin V.V., Kazi za kuchora kiufundi kwa daraja la 8. -S.Lyceum, 1999

Taasisi ya Elimu ya Bajeti ya Jimbo la Shirikisho

elimu ya Juu

"Chuo Kikuu cha Ufundi cha Jimbo la Saratov

jina lake baada ya Gagarin Yu.A.

Idara ya Usanifu wa Mazingira ya Usanifu

PROGRAMU YA KAZI

kwa nidhamu

B.2.1.4 "Mchoro wa kitaaluma"

maeneo ya mafunzo

(54.03.01) 072500.62 "Design"

Wasifu 2. "Muundo wa Viwanda"

Profaili 1 "Muundo wa picha"



njia ya kusoma - kozi ya wakati wote - muhula 1 - 1, vitengo 2 vya mkopo - 4, saa 4 kwa wiki - 4, saa 4 za masomo - 144, 144 ikijumuisha:

mihadhara - hakuna madarasa ya vitendo - 72, madarasa 72 ya maabara - hakuna kazi ya kujitegemea - 72, 72 mtihani - 1 muhula.

mtihani - muhula wa 2

RGR - hakuna kazi ya kozi - hakuna mradi wa kozi - hakuna Malengo na malengo ya taaluma 1.

Programu hiyo imeundwa kwa msingi wa kiwango cha elimu cha jumla cha elimu ya juu ya Kiwango cha 3 cha Kielimu cha Jimbo la Shirikisho (HPE).

Madhumuni ya kufundisha nidhamu ni kwa wabunifu wa wanafunzi kupata ustadi katika kusoma na kuandika kwa kuona, ukuzaji wa fikra za anga-ya anga na maono ya kujenga ya vitu vya mazingira, na pia kuunda msingi muhimu wa kinadharia na vitendo wa kusimamia taaluma kuu zinazofuata.

Pia, kozi hii ina jukumu muhimu katika maendeleo ya ladha ya uzuri na ya kisanii, ambayo ni hali ya lazima kwa shughuli za mafanikio za kitaaluma za wabunifu katika jamii ya kisasa.

Malengo ya kusoma taaluma.

Msingi wa mafunzo ya wanafunzi ni mchoro wa kweli, ambayo inachangia ukuaji wa uelewa wa mantiki ya muundo wa vitu katika ulimwengu wa nyenzo na, ipasavyo, mifumo ya uhusiano kati ya yaliyomo ndani na fomu ya nje, ambayo, kwa upande wake, ni. kazi kuu katika shughuli za ubunifu za wabunifu.

Malengo makuu ya kozi hiyo yanalenga wanafunzi kupata ujuzi katika lugha ya kuona kama njia ya kufikiri, mawasiliano ya ubunifu na kutatua matatizo magumu ya kitaaluma.

Hii inawezeshwa na kazi kama vile wanafunzi kusimamia sheria za taswira ya mtazamo wa vitu kwenye nafasi, kwa kuzingatia mtazamo wa mstari na angani, kupata ustadi wa kufikisha kiasi na mchoro wa kujenga wa mstari, ambapo uwezo wa kutumia mstari na kiharusi, na vile vile. kama njia ya uwiano wa msimu, ina jukumu muhimu.

2. Nafasi ya nidhamu katika muundo wa OOP HPE Jukumu la kuamua katika shughuli za kitaalamu za mbuni linachezwa na fikra za kiasi-anga na za kisanii zilizokuzwa sana.

Mchakato wa ukuzaji wake kupitia taaluma ya "Mchoro wa Kielimu" hufanyika katika ngumu, kwa uhusiano wa karibu na taaluma kama vile "Uchoraji wa Kielimu", "Mchoro wa Kiakademia", "Propaedeutics", "Designing", "Historia ya Sanaa", "Asili". Uundaji wa Sura na Muundo" ", "Mchoro wa kiufundi".

3. Mahitaji ya matokeo ya kusimamia nidhamu Utafiti wa taaluma unalenga kukuza uwezo wa jumla wa kitamaduni:

Anajitahidi kujiendeleza, uboreshaji wa sifa na ujuzi wake (OK-6).

Uundaji wa uwezo wa kitaaluma:

Ustadi wa kuchora, uwezo wa kutumia michoro katika mazoezi ya kutunga na kusindika kwa mwelekeo wa kubuni kitu chochote; ujuzi wa kanuni za kuchagua mbinu ya kutekeleza kuchora maalum; ujuzi wa ujenzi wa mstari wa kujenga na misingi ya uchoraji wa kitaaluma; ujuzi wa msingi wa mtaalamu wa mchongaji; utamaduni wa kisasa wa fonti;

njia za kazi katika prototyping na modeling; mbinu za kufanya kazi na nyimbo za rangi na rangi; mbinu na teknolojia ya mbinu za classical graphics ya easel (engraving, etching, monotopy); sheria za msingi na kanuni za kuandika na mpangilio (PC-2).

Mwanafunzi lazima ajue:

Aina za uwakilishi wa picha wa mazingira ya somo

Njia za uundaji wa kuona wa maumbo ya pande tatu.

Shule za Sanaa ya kisasa

Mwanafunzi lazima awe na uwezo wa:

Onyesha vitu vya ulimwengu wa lengo katika nafasi kulingana na ujuzi wa muundo na muundo wao;

Chagua fomu na njia za kuonyesha na kuiga kitu.

Mwanafunzi lazima amiliki:

Kutumia mbinu za lugha ya kitamathali ya kuchora kitaaluma;

Mbinu za kufanya kazi kwa kutumia vifaa anuwai vya picha.

4. Usambazaji wa nguvu ya kazi (masaa) ya nidhamu kwa mada na aina za madarasa

-  –  –

Maswali ya mtihani Taaluma hii inahitaji kazi ya mitihani.

Kazi ya uchunguzi inafanywa kwa kuzingatia nyenzo zote zilizosomwa na ujuzi uliopatikana wa graphic.

Madhumuni ya mtihani ni kutambua uwezo wa wanafunzi wa kufikiri na ujuzi wa ushirika wa mfano katika kuibua mawazo ya kubuni.

Kazi ya mtihani ni kukamilisha muundo wa kufikirika juu ya mada "mtu katika mazingira ya usanifu."

Katika kazi hii, ni muhimu kupata mpangilio wa mafanikio zaidi wa utungaji na semantic wa takwimu ya binadamu na vipengele vya mazingira ya usanifu.

Katika picha ni muhimu kufikisha mtazamo wa mstari na wa anga, mpangilio wa anga na ujenzi wa volumetric wa vitu na kitambulisho cha mistari ya kuunda.

Inaruhusiwa, ikiwa ni lazima kueleza wazo la kisanii, kufikisha uhusiano wa kivuli-kivuli na tonal.

Kazi imekamilika kwa penseli kwenye karatasi ya A3. Wakati wa kukamilisha kazi ni masaa 3.

Kazi za mtihani katika taaluma (hazijatolewa katika mtaala)

15. Orodha ya msaada wa elimu na mbinu kwa wanafunzi katika taaluma

-  –  –

fasihi ya ziada

3. 4. Daniel S. M. Sanaa ya kuona: Kuhusu uwezo wa ubunifu wa mtazamo, kuhusu lugha ya mistari na rangi na kuhusu elimu ya mtazamaji. L.: Sanaa, 1990. - 223 p.

4. Deineka A.A., Jifunze kuchora. M., Sanaa Nzuri, 1961. Mwongozo wa kuchora (chini ya uhariri wa jumla wa D.N. Kardovsky, V.N. Yakovlev, K.N. Kornilov) M., 1938.

5. Kuchora: kitabu cha vyuo vikuu / F.V. Beschastnov, B.A.

6. Jose M. Parramon. Jinsi ya kuchora. S.-P.: Aurora, 1996.

7. Claudia Knights. Mchoro wa wino. Minsk, 2000.

8. Rabinovich M.Ts. Anatomy ya plastiki ya wanadamu, wanyama wa miguu minne na ndege.

- M.: Juu zaidi. shule, 1978.

9. Mwongozo wa kuchora (chini ya uhariri wa jumla wa Kardovsky D.N., Yakovlev V.N., Kornilova K.N.) M., 1938.

10. Beschastnov, N.P Uchoraji [rasilimali ya elektroniki]: kitabu cha maandishi / Beschastnov N.P - Moscow: Vlados, 2008. - 223 p. - ISBN 978-5-691-00475-9: B.ts.

Vipindi

11. Jarida la “Theatre. Uchoraji. Filamu. Muziki [Nakala]" ya 2010-2013.

Majarida ya mtandao ya rasilimali za mtandao. Vitabu vya elektroniki vya kuchora.

12. vk.comdesign_inspiration_club

13. htt://www.art-labirint msk/ru/

14. htt://www.wm.painting.ru/ Hifadhidata, habari, kumbukumbu na mifumo ya utaftaji

15. http://window.edu.ru/ Maktaba ya elektroniki ya fasihi ya elimu na mbinu kwa elimu ya jumla na kitaaluma

16. http://elibrary.ru/ Maktaba ya elektroniki ya kisayansi

17. http://www.scholar.ru/ Nakala za kisayansi, tasnifu na muhtasari kutoka kwa maktaba ya kisayansi ya kielektroniki

16. Msaada wa vifaa kwa nidhamu

Madarasa hufanyika kwa kutumia teknolojia za maingiliano katika darasa maalum "Darasa la Kuchora". Kazi hiyo inafanywa kwa penseli, vifaa vya laini, wino kwenye karatasi kwenye easels. Mchakato wa kielimu hutumia mabango yanayoonyesha mifupa na mfumo wa misuli, takwimu mbalimbali za jiometri za plasta, vitu vya nyumbani kwa ajili ya staging bado lifes, plasta takwimu za binadamu, pamoja na misaada ya kuona inayoonyesha maisha bado na takwimu stylized binadamu.

Kazi zinazofanana:

"Idara ya "Historia ya Nchi ya Baba na Utamaduni" PROGRAMU YA KAZI kwa nidhamu B.1.2.1 "Historia ya Sayansi na Teknolojia" (15.03.05) 151900.62 "Ubunifu na usaidizi wa kiteknolojia wa uzalishaji wa uhandisi wa mitambo" Profaili 1 Aina ya teknolojia ya uhandisi wa mitambo ya mafunzo - kozi ya muda wote - muhula 1 - mikopo 2 - saa 2 kwa wiki - saa 2 za masomo ... "

"TAASISI YA KWANZA YA ELIMU YA JUU YA UFUNDI WA URUSI WIZARA YA ELIMU NA SAYANSI YA SHIRIKISHO LA URUSI Taasisi ya Kielimu ya Bajeti ya Jimbo la Shirikisho la Elimu ya Taaluma ya Juu "CHUO KIKUU CHA MADINI CHA TAIFA "MADINI" KIMEKUBALIWA IMEPITISHWA _ _ Mkuu wa Op. Idara katika mwelekeo wa mafunzo 03.13.02 sosholojia na saikolojia, Profesa A.E. Profesa Mshiriki wa Kozyaruk N.A. Vakhnin "" _ 2015 "" 2015 PROGRAM YA KAZI kwa taaluma ya kitaaluma "SOCIOLOJIA YA KAZI"..."

"Taasisi ya Elimu ya Bajeti ya Jimbo la Shirikisho la Elimu ya Juu" Chuo Kikuu cha Ufundi cha Jimbo la Saratov kilichoitwa baada ya Gagarin Yu.A. Idara ya "Historia ya Nchi ya Baba na Utamaduni" DOKEZO KWA MPANGO WA KAZI kwa nidhamu B.1.2.1 "Historia ya Sayansi na Teknolojia" 03.21.01 Maelezo ya Biashara ya Mafuta na Gesi - Maendeleo na uendeshaji wa maeneo ya mafuta na gesi Fomu ya Utafiti - kozi ya mawasiliano - muhula 1 - vitengo 2 vya mkopo - saa 2 za masomo - 72 ikijumuisha: mihadhara - kongamano 4..."

"Taasisi ya Elimu ya Bajeti ya Jimbo la Shirikisho la Elimu ya Juu" Chuo Kikuu cha Ufundi cha Jimbo la Saratov kilichoitwa baada ya Gagarin Yu.A. Idara ya Falsafa KAZI PROGRAM kwa taaluma "Falsafa ya Sayansi na Teknolojia" B.1.2.2. kwa mwelekeo wa mafunzo 08.03.01 "Ujenzi" Profaili 2 "Ujenzi wa Viwanda na kiraia" Sifa (shahada) - aina ya bachelor ya masomo - kozi ya mawasiliano - mikopo 3 - jumla ya masaa 2 - 72 ikijumuisha: mihadhara - 4 ya vitendo..."

"Mpango wa elimu ya ziada "Mafunzo ya kucheza gitaa" kwa mwaka wa kitaaluma wa 2014-2015 PDO Khodzhaeva Yulia Igorevna Yaliyomo 1. Maelezo ya ufafanuzi..2. Mpango wa elimu na mada..8 3. Yaliyomo katika programu..9 4. Matokeo ya programu.. 5. Usaidizi wa nyenzo na kiufundi wa programu.15 6. Orodha ya marejeleo..16 7. Kiambatisho 1... 17 8. Nyongeza 2 ...18 9. Nyongeza 3...19 Maelezo ya ufafanuzi Muziki ni chanzo cha furaha katika umri wowote. Hata katika utoto wa mapema, mtoto hugundua kwa ... "

"Chuo Kikuu cha Ufundi cha Kitaifa cha Kazan kilichoitwa baada. A. N. Tupolev-KAI anatoa shukrani za dhati kwa msaada uliotolewa katika kuandaa na kuendesha Mkutano wa Kimataifa wa Sayansi na Vitendo "Matatizo na Matarajio ya Maendeleo ya Usafiri wa Anga, Usafiri wa Chini na Nishati (ANTE-2015)" FSBI "Russian Foundation OJSC" Utafiti wa Msingi wa Kazan ” Kiwanda cha kielektroniki" JSC Kiwanda cha Kazan "Electropribor" Kiwanda cha anga cha Kazan kilichopewa jina lake. S.P. Gorbunova -…”

"Taasisi ya Elimu ya Bajeti ya Jimbo la Shirikisho la Elimu ya Juu" Chuo Kikuu cha Ufundi cha Jimbo la Saratov kilichoitwa baada ya Gagarin Yu.A. Idara ya "Ugavi wa joto na gesi, uingizaji hewa, usambazaji wa maji na mienendo ya gesi ya hydro-gesi" PROGRAM YA KAZI katika taaluma "Mienendo ya gesi ya Hydro-gas" maeneo ya mafunzo (03/13/01) 140100 "Uhandisi wa nguvu ya joto" b1TPEN aina ya masomo - kozi ya wakati wote - muhula - vitengo vya mkopo - jumla ya masaa 3 - mihadhara 180 - kongamano 28 - masomo 8 ya vitendo -..."

Taasisi ya Kielimu ya Jimbo la Elimu ya Juu ya Utaalam "Chuo Kikuu cha Jimbo la Syktyvkar"

Kitivo cha Sanaa

Idara ya Usanifu

IMETHIBITISHWA

katika mkutano wa tume ya elimu na mbinu ya Kitivo cha Sanaa

"____"____2011

Itifaki No.

Mwenyekiti wa UMK

PROGRAMU YA KAZI

Nidhamu "mchoro wa kiufundi"

Kizuizi cha taaluma (PD)

Mwelekeo 072500 "Design"

Sifa - Shahada

Kitivo cha Sanaa

Aina ya elimu ya wakati wote

Muhula - 2

Nguvu ya jumla ya kazi ya nidhamu ni vitengo 3 vya mkopo, masaa 108

Ikiwa ni pamoja na:

Saa za darasani - saa 61, ambapo:

Mihadhara - 0

Vitendo - 0

Maabara - 56

Kujitegemea - 47

Udhibiti wa mwisho (mtihani) - 5 (mihula 2)

Syktyvkar, 2011

MAELEZO

Mpango wa kazi kwa nidhamu Mchoro wa kiufundi umeundwa kwa misingi ya mtaala katika mwelekeo 072500 Kubuni kwa mujibu wa kiwango cha elimu cha Shirikisho cha elimu ya juu ya kitaaluma.

Malengo na malengo ya taaluma Mchoro wa kiufundi

Kazi ya ubunifu ya mbuni haiwezi kufikiria bila ustadi wa muundo mzuri wa kiufundi wa kila aina ya maoni. Mchoro, mchoro au muhtasari lazima ufanywe kwa usafi, unaosomeka, na ueleweke kwa wataalamu katika nyanja mbalimbali. Katika suala hili, umahiri wa wanafunzi katika kozi ya Uchoraji wa Kiufundi ni hatua muhimu katika mafunzo yao ya kitaaluma katika uwanja wa Usanifu.

Vitu vya kisasa katika uwanja wa usanifu na kubuni viwanda vinaundwa kwa kutumia mbinu na teknolojia za kisasa, ambazo zinategemea kanuni za msingi na sheria zilizopitishwa katika kuchora na kuchora. Kuwatambulisha wanafunzi kunamaanisha kupanua upeo wao wa jumla na chaguzi mbalimbali za kuchagua shughuli za kitaaluma za siku zijazo, ambazo zinaweza kuhusiana na uhandisi na usanifu wa viwanda au mazingira.

Kusudi Kozi ya Uchoraji wa Kiufundi, pamoja na kuchora, inafundisha wanafunzi sheria na njia za kuunda vitu anuwai, pamoja na muundo wao wa busara, mzuri na wa kifahari.

Kazi Kozi ni kama ifuatavyo:

· kuwapa wanafunzi ujuzi kuhusu mbinu za kubuni kiufundi, picha za mtazamo;

· kufundisha kuchanganua umbo na muundo wa vitu;

· kufundisha jinsi ya kufanya miundo ya msingi ya kijiometri na kupunguzwa muhimu;

· chora mlinganisho mbalimbali kati ya mbinu na njia za kuonyesha vitu katika kuchora na kuchora, na pia kuonyesha taratibu na aina za mwisho za mwingiliano huo.

Mahali pa taaluma Mchoro wa kiufundi katika muundo wa OOP ya shahada ya kwanza

Mchoro wa kiufundi katika muundo wa OOP ya shahada ya kwanza katika mwelekeo wa Kubuni ni wa mzunguko wa kitaaluma wa jumla wa taaluma za sehemu yake (B.2) na, kwa sehemu, kutofautiana. Kujua nidhamu kunahusishwa na kuchora, kuchora, sanaa ya mapambo, kubuni, na sayansi ya rangi. Wakati wa kuanza kufahamu mbinu za kuchora kiufundi, mwanafunzi lazima awe na ufahamu wa njia za uwakilishi zilizopitishwa katika kuchora kitaaluma, kuchora, kujua baadhi ya vipengele vya shughuli za mapambo na kubuni, vifaa vya kuchora mwenyewe na vifaa vingine vya kisanii, na kuelewa kanuni za uundaji wa sauti na rangi.

Kujua mchoro wa kiufundi ni muhimu kwa kozi za umilisi zaidi za kuchora, jiometri ya maelezo, kuchora, michoro, na muundo.

Umahiri mwanafunzi, iliyoundwa kama matokeo ya kusimamia kozi ya Uchoraji wa Kiufundi.

Katika mchakato wa kusimamia mbinu za kuchora kiufundi, mhitimu katika uwanja wa Ubunifu na sifa ya bachelor (shahada) huendeleza yafuatayo: ujuzi wa kitaaluma (PC):

Masters kuchora na kutumia michoro katika mazoezi ya kutunga na usindikaji wao katika mwelekeo wa kubuni kitu chochote; kanuni za kuchagua mbinu ya kutekeleza kuchora maalum; ujuzi wa ujenzi wa mstari wa kujenga na misingi ya uchoraji wa kitaaluma; utamaduni wa kisasa wa fonti; njia za kazi katika prototyping na modeling; mbinu za kufanya kazi na nyimbo za rangi na rangi (PC 2).

Inakuza wazo la kubuni kulingana na mbinu ya ubunifu ya dhana ya kutatua tatizo la kubuni; njia zinazowezekana za kuoanisha fomu, muundo, tata na mifumo; tata ya ufumbuzi wa utungaji wa kazi (PC 3).

Kama matokeo ya kusimamia nidhamu, mwanafunzi lazima

kujua:

· historia ya kuchora kiufundi;

· sheria na mbinu za kuchora kiufundi;

· njia za muundo wa orthogonal na axonometri;

· mbinu za shading takwimu gorofa na volumetric, miili;

· kanuni na sheria za kuunda picha kwa mtazamo.

kuweza:

· panga michoro waziwazi kwenye umbizo la karatasi;

· kwa uangalifu, kwa uwazi, kwa uthabiti, kiufundi na kwa ustadi fanya kazi kwenye mchoro, ulete kwa hitimisho lake la kimantiki;

· tumia toni, rangi, tumia njia hizi ili kuongeza udhihirisho wa picha;

· kuwasilisha mawazo yako mwenyewe kupitia mchoro wa kiufundi;

· kueleza uchaguzi wa somo na mbinu ya picha kwa ajili ya picha.

kumiliki:

· Mbinu mbalimbali za kubuni za kutatua matatizo ya picha;

· njia za kupitisha toni na rangi kwa vitu vilivyoonyeshwa;

· Ustadi wa utumiaji hai wa vyanzo anuwai vya habari kwa muundo wa picha wa picha ya kisanii;

· uwezo wa kufanya kazi ndani ya upeo mdogo wa kazi, ikiwa ni muhimu kuifafanua au kuibadilisha kwa sehemu;

· kanuni za usemi wa kisanii na wa kitamathali; tafsiri, uundaji wa fomu.

Mzunguko wa kitaaluma wa jumla

Kazi ya vitendo inapaswa kutegemea utumiaji unaofaa na wa busara wa maarifa ya kisayansi kutoka uwanja wa kuchora, kuchora, na muundo wa kisanii.

Maudhui kuu ya kufundisha kuchora kiufundi ni utekelezaji wa picha kutoka kwa asili, uwakilishi, mawazo ya vitu vya ukweli unaozunguka kulingana na kanuni zilizopitishwa katika kuchora, kwa kutumia zana na vifaa mbalimbali vya graphic.

Upeo wa nidhamu na aina za kazi za kitaaluma

Jumla ya nguvu ya kazi ya nidhamu ni vitengo 3 vya mkopo au masaa 108.

Aina za kazi za elimu

Mihula/mikopo vitengo

Jumla kwa mujibu wa Viwango vya Serikali vya kusimamia na

h/c. / mkopo vitengo

Masomo ya kusikia

(sehemu ya msingi)

Masomo ya kusikia

(sehemu inayobadilika)

Ikiwa ni pamoja na:

Madarasa ya vitendo (P/Z)

Semina (C)

Kazi ya kujitegemea (jumla)

Ikiwa ni pamoja na:

Udhibiti. Mimi mwenyewe. kazi

Jina la sehemu

· Vifaa na vifaa vya kuchora kiufundi.

· Asili ya mistari katika kuchora.

· Kiini na umuhimu wa kuchora kwa mpangilio.

· Mbinu ya mchakato wa kuchora. Kuona.

· Mchakato wa kupata picha kwenye ndege tatu (mbele, mlalo, wasifu).

· Dhana ya axonometry.

· Muundo wa mstatili na oblique.

· Isometrics. Dimetria.

· Ujenzi wa takwimu bapa na tatu-dimensional, miili iliyounganishwa na vikato katika axonometry.

· Mbinu za kivuli (kuweka kivuli, kivuli, kujaza).

· Kuhamisha toni na sauti kwa kutumia mbinu za kivuli.

· Mtazamo: dhana, dhana za kimsingi.

· Mtazamo wenye pointi moja, mbili, tatu za kutoweka.

· Vipengele vya kuwasilisha nafasi na kiasi katika mtazamo.

Sehemu za nidhamu na miunganisho ya taaluma mbalimbali na taaluma zilizotolewa (zinazofuata).

Jina la zilizotolewa

(zinazofuata) taaluma

Idadi ya sehemu za nidhamu zinazohitajika kusoma yaliyotolewa

(zinazofuata) taaluma

Uchoraji wa kitaaluma

Uchongaji wa kitaaluma

Anatomy ya plastiki

Mchoro wa kiufundi

Propaedeutics

Misingi ya utungaji katika kubuni

Misingi ya Ubora wa Utengenezaji

Kubuni

Historia ya sanaa

1.3. Sehemu za taaluma na aina za madarasa

Jumla ya saa

Mbinu za kuchora ndege. Mbinu ya kubuni ya Orthogonal

Ujenzi wa miili ya kijiometri na kupunguzwa kwa axonometry

Kivuli cha takwimu za gorofa na volumetric na miili

Mtazamo wa takwimu za gorofa na tatu-dimensional

2. Warsha ya maabara

Nambari ya sehemu ya nidhamu

Jina la sehemu ya nidhamu

Nguvu ya kazi (katika masaa)

Tazama sehemu ya 1.3.

3. Madarasa ya vitendo (semina)

Nambari ya sehemu ya nidhamu

Jina la mada za semina

Nguvu ya kazi (katika masaa)

Nidhamu hii haitoi

4. Mada takriban ya vipimo(k.r. inafanywa kama kazi ya mwisho katika kipindi cha masomo; iliyoundwa kwa saa 5)

1. Chora picha ya axonometri ya kitu cha kaya cha kubuni tata, kilicho na vipengele kadhaa; onyesha kitu kutoka pande tofauti;

2. Chora picha ya kipengee cha kaya katika axonometry, kupamba vipande vyake vya kibinafsi; onyesha kitu kutoka pande tofauti;

3. Chora kipande cha mambo ya ndani kwa madhumuni maalum, kwa kutumia pointi moja, mbili, tatu za kutoweka; fanya kuchora kwa sauti (rangi), fikisha muundo, muundo wa vifaa vya vitu vya ndani.

5. Usaidizi wa elimu, mbinu na habari za taaluma:

A) fasihi ya msingi

1. Kirillov na kuchora: Kitabu cha maandishi. kwa ajili ya kujenga. Shule za ufundi. - M. Juu zaidi. shule, 1987. - 352 p.

2. Mchoro wa Shcherbina: Kitabu cha maandishi. kwa uhandisi wa mitambo Shule za ufundi. – M.: Mashgiz. 1952. - 188 p.

B) fasihi ya ziada:

1. Bogolyubov kwenye mwendo wa kuchora Mchoro wa uhandisi wa Mitambo. M.: Juu zaidi. shule, 1.

2. , Voinov: Kitabu cha maandishi kwa utaalam wa uhandisi wa mitambo wa taasisi za elimu za sekondari. - Toleo la 2., limerekebishwa. na ziada - M. Uhandisi wa Mitambo, 1984. - p.

3. Beth Bodgson Mbinu za msingi za kuchora penseli. -M.: Medley. 2010. - 128 p.

5. Zand Jurgen Misingi ya kuchora penseli. - M.: Medley. 2011. - 64 p.

6. Jinsi ya kujenga utungaji na mtazamo. - M. 2004. - 32 p.

7. Picha za Kolesnikova / Kitabu cha maandishi. kwa uhandisi na teknolojia mtaalamu. Vyuo Vikuu - M.: Juu. shule, 1985 - 176 p.

8. Logan Frank J. Mafunzo ya kuchora kwa penseli na kalamu. - M.: Medley. 2003. - 214 p.

9. Makarov majengo. Mitindo ya mambo ya ndani na mifano. - M. 2011. - 160 p.

10., kazi za kuchora Mironov: Kitabu cha maandishi. mwongozo kwa wahandisi wasio mitambo. mtaalamu. shule za ufundi. - M.: Juu zaidi. shule, 19s., mgonjwa.

11. Misingi ya utungaji na mtazamo. Hatua kwa hatua. - M. 2006. - 32 p.

12. , Kumenko mchoro wa uhandisi wa mitambo. - M. 2000. - 208 p.

13. kuchora na penseli. - M.: Medley. 2010. - 152 p.

14. Chekmarev jiometri na kuchora: Kitabu cha maandishi kwa wanafunzi wa ufundishaji. Taasisi ya utaalam Nambari 000 "Uhandisi Mkuu" nidhamu na kazi." - M.: Elimu 1987. - 400 pp.: mgonjwa.

15. Graphics za Chekmarev: Kitabu cha maandishi kwa zisizo za mashine. mtaalamu. vyuo vikuu - 2nd ed., Rev. - M.: Juu zaidi. shule 1998. - 365 p.

16. Avis John, Avis Melanie Kuchagua muundo wa rangi. - M. 2006. - 168 p.

Kabla ya kukamilisha kila kazi, mwalimu anapaswa kuwajulisha wanafunzi mpango na mlolongo wa kazi inayokuja, makini na hatua kuu na matatizo iwezekanavyo. Ugumu unaweza kutokea kwa kuchagua muundo wa picha, kiwango chake, na kuamua angle ya mtazamo katika mchoro wa mtazamo.

Mwalimu anayeongoza anapendekezwa kuhusisha kikamilifu nyenzo mbalimbali za kuona, ambazo zinaweza kuwa michoro zilizopangwa tayari, picha, mifano ya tatu-dimensional iliyoonyeshwa kwenye skrini ya kompyuta, mifano kutoka kwa magazeti ya kisasa, pamoja na kuchora na kuchora albamu. Miongozo yote iliyoorodheshwa katika matoleo na fomu tofauti ina taarifa ambayo inaweza kumsaidia mwanafunzi kuunda wazo na mbinu ya utekelezaji wake.

Kama vitu vya taswira yao katika makadirio ya orthogonal au axonometriki, ni muhimu kutumia sampuli za kuvutia kutoka kwa mtazamo wa aesthetics, historia, na ethnografia.

Mwalimu anapendekezwa kuhimiza uhuru wa wanafunzi, ambao unaweza kuonyeshwa katika uchaguzi wa somo, mfano wa kuchora, vyanzo vya ziada vya kuelezea mawazo yao wenyewe, na mbinu za kutafsiri picha halisi au za kufikirika.

Mtazamo wa synthetic wa kozi hiyo ni msingi wa unganisho la njia za picha za kuonyesha habari na mazoezi ya shughuli za kisanii, za kuona na za muundo. Kwa hiyo, wakati wa kuchagua kazi kwa shughuli za vitendo za wanafunzi, ni muhimu kuhakikisha kwamba mahitaji ya utekelezaji wao yanakidhi masharti ya ujuzi wa kielelezo na kiufundi, na upande wa kuona unachangia hili.

Wakati wa kufanya kazi, inashauriwa kutumia rangi katika aina mbalimbali na chaguzi, ni bora ikiwa hizi ni teknolojia, vifaa na zana zinazohusiana na shughuli za graphic na kubuni. Mfano wa seti ya zana inaweza kuwa: gel ya rangi na kalamu za capillary, penseli, kalamu za kujisikia, karatasi ya rangi na kadibodi. Teknolojia zinapaswa kujumuisha kutumia shading mbalimbali, kuchora aina zote za mistari, kufanya maendeleo rahisi ya uso, kukata na kuchanganya maumbo ya kijiometri ya rangi nyingi.

Kwa mtazamo wa jumla zaidi wa somo na wanafunzi Mchoro wa kiufundi mwalimu anapaswa, kwa kuzingatia asili ya synthetic ya kozi, iliyoonyeshwa kwa kuchanganya masomo mawili ya kuchora na kuchora, ikiwa inawezekana, kuongeza orodha hii kwa gharama ya taaluma nyingine za kisanii. Kwa mfano, wakati wa kuchora kipande cha samani kwa mtazamo, unaweza kupendekeza vipande vya samani za mtindo fulani, ukiambia kwa sambamba kuhusu historia yao na vipengele vya kubuni.

Umbizo la A3 linapendekezwa kama umbizo kuu la kutatua matatizo ya picha. Ikiwa unataka na mwalimu au mwanafunzi, umbizo la A2 linawezekana. Wakati wa kuchagua ukubwa wa karatasi, ni muhimu kwamba ukubwa wake haufanyi kuwa vigumu kwa wanafunzi kufanya ujenzi wa graphic. Unaweza pia kuchora karatasi mapema kwa njia moja au nyingine. Katika kesi hii, sauti ya rangi ya karatasi inapaswa kuhusishwa na asili na maudhui ya picha juu yake - lazima ifanane na dhana kuu.

KAZI ZA KUCHORA KITAALAM

Mchoro uliopangwa

2. Uchambuzi wa wazi wa kujenga wa sura ya kitu;

3. Kuwasilisha uwiano na asili ya somo;

4. Ubora wa mstari;

5. Kuwasilisha ujazo wa kitu.

Muundo wa Orthogonal

1. Uchambuzi wa kujenga wa sura ya kitu, uteuzi wa aina kuu;

2. Picha yenye uwezo wa kiufundi wa aina zote muhimu;

3. Mpangilio wa usawa wa picha;

4. Utumiaji unaofaa wa vipimo;

5. Ubora wa mstari.

Muundo wa axonometric

1. Mpangilio wa picha unaoeleweka, wenye uwezo;

2. Usahihi wa ujenzi na eneo la kitu katika axonometry;

3. Ufafanuzi wa mstari wa makini wa maumbo ya contours zote za kitu, aesthetics ya kuchora kiufundi;

4. Mawasiliano ya picha kwa asili kwa uwiano;

5. Uwezo wa kutumia zana.

Kivuli cha takwimu

1. Mpangilio wa picha wenye uwezo;

2. Ufanisi wa kuchagua mbinu ya kivuli;

3. Uwezo wa kuchagua maeneo ya takwimu na kueneza kwa sauti kwa maendeleo yao;

4. Uwazi na usahihi wakati wa kufanya kazi na vifaa na zana katika kutoa maumbo tone na rangi;

5. Tofauti na uhalisi katika kivuli cha takwimu;

Kuchora kwa mtazamo

1. Uchaguzi wa angle ya kutazama, idadi ya pointi za kutoweka kwa maambukizi ya picha ya kuelezea;

2. Mpangilio wa picha wenye uwezo, wazi;

3. Uwezo wa kutumia uwezo wa kupiga picha ili kuunda muundo wako mwenyewe;

4. Uwezo wa kuwasilisha nyenzo za vitu kwa njia tofauti;

5. Uwezo wa kufikisha kiasi na kuangaza kwa sauti (rangi);

katika warsha na kujitegemea

Zoezi 1.

Kusudi: kuonyesha kitu kwa kutumia mchoro uliopangwa kutoka kwa maisha, kwa mkono (saa 3).

· chagua kitu chochote kwa picha (zana mbalimbali, vitu vya nyumbani, nk);

· kuvunja kiakili muhtasari wa kitu katika miili rahisi ya kijiometri, mchoro kwenye karatasi, ukizingatia sifa kuu na za sekondari za kitu;

· kufafanua mtaro wa picha, sifa ambazo zimeangaziwa na aina fulani ya mstari.

Zana na nyenzo

Jukumu la 2.

Kusudi: kuchora kitu kutoka kwa maisha kwa kutumia njia ya muundo wa orthogonal (masaa 3).

· kuchagua somo lolote kutoka kwa yale yaliyopendekezwa na mwalimu kwa picha;

· kuchunguza kitu, kutambua sura yake ya jumla, pamoja na sura ya sehemu zilizojumuishwa katika utungaji wake, kiwango;

· kuamua idadi ya aina zinazohitajika, kupanga kwa usahihi kwenye muundo wa karatasi, kwa kuzingatia kiwango cha somo;

· angalia picha iliyokamilishwa.

Zana na nyenzo: Karatasi ya A3, penseli rahisi za ugumu tofauti.

Jukumu la 3.

Kusudi: kuunda kitu katika axonometry (dimetry), kuwa na sura ya polyhedron (saa 4).

· chagua nafasi inayofaa zaidi kwa kitu ili kukisawiri katika dimetry;

Zana na nyenzo

Mwenyewe

Jukumu la 4.

Kusudi: kuunda kitu katika axonometry (isometry), kuwa na sura ya polyhedron (saa 4).

chagua nafasi inayofaa zaidi kwa kitu ili kukisawiri katika isometria;

· weka shoka za kuratibu kwenye umbizo la laha;

· weka kitu kwenye shoka za kuratibu kwa mujibu wa kiwango chake;

· fafanua mtaro wa picha kwa kuangazia sehemu ya mbele kwa mstari mnene.

Zana na nyenzo: Karatasi ya A3, penseli rahisi za ugumu mbalimbali, mtawala, mtawala.

Mwenyewe: kamilisha kazi sawa na malengo sawa.

Jukumu la 5.

Kusudi: kujenga miili ya kijiometri katika isometry (prism ya pentahedral, prism ya hexagonal, piramidi ya octahedral) kwa kutumia zana, kwa mkono (saa 4).

· jenga takwimu za kijiometri kwa kugawanya mduara R45 katika sehemu 5, 6, 8 sawa.

· weka shoka za kuratibu kwenye umbizo la laha;

· jenga takwimu za kijiometri katika isometria kulingana na takwimu zilizopatikana kutokana na kugawanya mduara; ongeza takwimu na mistari muhimu ili kuzibadilisha kuwa takwimu za kijiometri;

· Angazia mandhari ya mbele ya picha zinazotokana na muhtasari mnene na uhifadhi mistari ya ujenzi.

Zana na nyenzo: Karatasi ya A3, penseli rahisi za ugumu mbalimbali, mtawala, dira, fimbo ya kupimia.

Mwenyewe: fanya kazi sawa na kazi zinazofanana, lakini panga miili ya kijiometri tofauti.

Jukumu la 6.

Kusudi: kujenga miili ya mapinduzi katika isometri, kuwabadilisha kuwa vitu fulani vya nyumbani (saa 4).

· fikiria juu ya madhumuni na muundo wa kitu kwa picha; chora shoka za isometriki kwa mujibu wa saizi na eneo la kitu kwenye muundo wa karatasi;

· kujenga mwili wa mzunguko unaofanana na kitu kilichochaguliwa katika isometri kwa kiwango kinachohitajika;

· kuongeza mwili wa kijiometri na vipengele vinavyolingana na kipengee cha kaya kilichochaguliwa, kuchora kwenye isometri;

· kuipa taswira sauti kwa kutumia mbinu zozote zinazojulikana.

Zana na nyenzo:

Mwenyewe: kamilisha kazi sawa na malengo sawa.

Jukumu la 7.

Lengo: jenga kitu cha pamoja kilicho na vipengele 3-4 katika fomu ya kiisometriki na kukata (masaa 6).

· chagua kitu cha kujenga;

· chora shoka za kuratibu; onyesha kitu juu yao;

· tengeneza mkato unaofaa, uweke kivuli;

· toa sauti fulani kwa picha kwa njia yoyote inayojulikana.

Zana na nyenzo: Karatasi ya A3, penseli rahisi, mtawala, dira, vifaa vya rangi vya chaguo lako.

Mwenyewe: kamilisha kazi sawa na malengo sawa.

Jukumu la 8.

Kusudi: kuweka kivuli cha uso wa miili kuu ya kijiometri na shading ya masharti, kuosha, shading, dots (masaa 6).

· jenga miili mbalimbali ya kijiometri katika isometria, ukizipanga kwa usahihi kwenye muundo wa karatasi;

· kivuli nyuso za miili yote ya kijiometri kwa njia mbalimbali, kwa kuzingatia mwelekeo wa taa.

Zana na nyenzo: Karatasi ya A3 (pcs 4.) au A2, penseli rahisi, mtawala, rangi ya maji, wino, kalamu, nk.

Mwenyewe: fanya kazi sawa na kazi zinazofanana, wakati nyuso za kivuli kwa kutumia mbinu za pamoja.

Kazi ya 9.

Kusudi: kuonyesha kipande cha fanicha ya muundo tata (picha iliyoambatanishwa) kwa mtazamo, kwa kutumia alama mbili za kutoweka (saa 4).

· kuchagua kipande cha samani (kiti, armchair, karamu, sideboard, nk) ya mtindo wowote wa kihistoria au kipindi;

· toa toni (rangi) fulani kwa picha kwa njia yoyote inayojulikana.

Mwenyewe: kamilisha kazi sawa na malengo sawa.

Jukumu la 10.

Kusudi: kukamilisha mambo ya ndani ya nafasi ya umma na samani zinazofaa kwa kutumia pointi mbili za kutoweka (masaa 6).

· kufanya ujenzi muhimu kulingana na mstari wa upeo wa macho na pointi mbili za kutoweka;

· toa vipande vya mtu binafsi vya toni ya picha na rangi (kivuli, kivuli, na/au vingine).

Mambo ya ndani yanaweza kuwa na: mlango na dirisha (dirisha) fursa, niches, nguzo, uchoraji, paneli za ukuta, taa na / au wengine Vitu vya nafasi ya umma inaweza kuwa: meza, viti, armchairs, sofa na / au wengine, vitu vinavyolingana. madhumuni ya majengo;

Zana na nyenzo: Karatasi ya A3, rula, rangi ya maji, wino mweusi.

Mwenyewe: kukamilisha kazi sawa na kazi sawa, kuchagua mambo ya ndani ya nyumba kwa picha.

Jukumu la 11.

Lengo: kukamilisha mambo yoyote ya ndani kwa kutumia pointi tatu za kutoweka (masaa 6).

· fikiria juu ya madhumuni na kuonekana kwa mambo ya ndani; samani za kupanga kiakili katika mambo ya ndani;

· kuamua uwezekano wa kupata sehemu ya tatu ya kutoweka; kufanya ujenzi muhimu kulingana na mstari wa upeo wa macho na pointi tatu za kutoweka;

· onyesha unene fulani wa vipengele vyote vya picha (kwa kutumia pointi 2 za kutoweka);

· toa sauti ya vipande vya picha (kivuli, kivuli, na/au vingine).

Zana na nyenzo: Karatasi ya A2, rula, kalamu ya kuchora, wino mweusi, kalamu.

Mwenyewe: kamilisha kazi sawa na malengo sawa.

Kazi ya 12.

Kusudi: chora kipande cha barabara ya jiji kutoka kwa picha ukitumia sehemu mbili za kutoweka (saa 6).

· kuchukua picha za vipande mbalimbali vya mitaa ya jiji, chagua chaguo la mafanikio zaidi;

· kuhamisha picha kutoka kwa picha hadi kwa karatasi kwa kutumia njia za picha, huku ukiruhusu upotovu fulani katika kiwango na uwiano wa sehemu za kibinafsi za mandhari ya jiji;

· toa vipengele vya picha toni (rangi) kwa njia yoyote inayojulikana.

Zana na nyenzo: Karatasi ya A3, mtawala, penseli, vifaa vya rangi ya uchaguzi wako.

Mwenyewe: kamilisha kazi sawa na malengo sawa.