Nod katika decoding ya chekechea kulingana na viwango vya serikali ya shirikisho. Mpango mpya wa nodi ambao utawaokoa walimu kutoka kuchukua maelezo marefu

Natalia Trubach
Aina na muundo wa madarasa katika taasisi za elimu ya shule ya mapema

Semina ya taasisi ya elimu ya shule ya mapema

« Aina na muundo wa madarasa katika taasisi za elimu ya shule ya mapema. Kuchukua maelezo madarasa»

Imeundwa: mkurugenzi wa muziki Trubach N.V.

Lengo: - Panga ujuzi wa walimu kuhusu muundo wa somo, uainishaji wao na

vipengele;

Inua ngazi ya kitaaluma walimu, shughuli za ubunifu.

Mpango wa semina:

1. Kuandaa mwalimu kwa madarasa.

2. Muundo wa somo.

3. Uainishaji madarasa.

5. Uchambuzi wa kulinganisha madarasa.

6. Kazi ya vitendo.

7. Muhtasari wa semina.

Darasa- aina ya shirika la mafunzo shule ya chekechea. Sasa dhana hii imebadilishwa na nyingine - shughuli za moja kwa moja za elimu (NOD).

1. Kuandaa mwalimu kwa madarasa.

Kuandaa mwalimu kwa madarasa inajumuisha tatu hatua:

1. Kupanga madarasa;

2. Maandalizi ya vifaa;

3. Kutayarisha watoto kwa ajili ya kazi.

Kupanga madarasa:

Chagua maudhui ya programu, mbinu na mbinu za muhtasari, fikiria kupitia mchakato kwa undani madarasa.

Fanya mpango - muhtasari unaojumuisha mimi mwenyewe:

Maudhui ya programu (malengo ya elimu);

Vifaa;

Kazi ya awali na watoto (ikiwa ni lazima);

Sogeza madarasa na mbinu za mbinu.

Maandalizi ya vifaa:

Siku moja kabla madarasa chagua vifaa, angalia ikiwa iko katika mpangilio mzuri wa kufanya kazi, ikiwa kuna nyenzo za kutosha za kufundishia, nk.

Baadhi madarasa zinahitaji muda mrefu zaidi maandalizi ya awali(kwa mfano, ikiwa unahitaji kuonyesha vitunguu vilivyoota, vinahitaji kuota mapema).

Wakati wa kupanga safari, mwalimu lazima aende kwenye tovuti mapema, atambue vitu vya kutazama, na afikirie njia fupi na salama zaidi.

Kuandaa watoto kwa madarasa

Kuunda shauku katika kazi inayokuja

Kuwaonya watoto kuhusu mwanzo madarasa mapema(kama dakika 10 ili watoto wapate muda wa kumaliza michezo yao na kusikiliza darasa

Shirika la kazi ya maafisa wa kazi katika maandalizi ya kazi.

2. Muundo wa somo. Darasa inajumuisha tatu jukwaa:

1. Shirika la watoto;

2. Sehemu kuu madarasa;

3. Mwisho madarasa. Shirika watoto:

Kuangalia utayari wa watoto kwa kazi(muonekano, umakini);

Kujenga motisha na maslahi katika kazi(mbinu zilizo na burudani, mshangao, siri).

Sehemu kuu madarasa:

Shirika la tahadhari ya watoto;

Maelezo ya nyenzo na maonyesho ya njia ya hatua au hatua kazi ya elimu na uamuzi wa pamoja (dakika 3-5);

Ujumuishaji wa maarifa na ujuzi (kurudia na mazoezi ya pamoja, kazi ya kujitegemea na nyenzo za didactic.

Mwisho madarasa:

Muhtasari (uchambuzi wa kazi iliyokamilishwa na watoto, kulinganisha kazi na kazi za didactic, tathmini ya ushiriki wa watoto katika darasa, ujumbe kuhusu watakachofanya wakati ujao);

Kubadilisha watoto kwa aina nyingine ya shughuli.

3. Uainishaji madarasa

Jina Msingi wa uainishaji

Kazi ya didactic Maudhui ya maarifa Fomu ya shirika

Madarasa kusimamia maarifa na ujuzi mpya

Madarasa ujumuishaji wa maarifa yaliyopatikana hapo awali

Madarasa maombi ya ubunifu maarifa na ujuzi

Pamoja madarasa

(iliyotatuliwa kwa wakati mmoja

didactic kadhaa

kazi) Mada (ya classical madarasa kwa sehemu za masomo)

Changamano

Integrated Traditional

Isiyo ya kawaida ( madarasa - mashindano, tamthilia madarasa, madarasa- njama- michezo ya kucheza jukumu, shughuli - kusafiri, shughuli - michezo: uwanja wa miujiza, je! Wapi? Wakati, KVN, nk.)

Kila moja ya aina hizi madarasa yatatofautiana katika muundo wa sehemu kuu.

4. Fomu za kufanya GCD katika taasisi za elimu ya shule ya mapema.

Aina madarasa

Pamoja darasa Katika mchakato madarasa inachanganya aina kadhaa za shughuli (mchezo, taswira, muziki n.k.) na hutumia mbinu na mbinu kutoka tofauti mbinu za ufundishaji(Njia za r/r, njia za kukuza sanaa nzuri, njia elimu ya muziki nk.)

Mada darasa

Changamano

kazi ya kazi kujitolea kwa mada maalum

Mchanganyiko ni uadilifu unaoundwa kutoka kwa sehemu za kibinafsi (sanaa, aina za shughuli za watoto). Changamano madarasa, kama sheria, imepangwa mara moja kwa robo badala ya muziki au madarasa katika sanaa za kuona. Changamano darasa inategemea nyenzo zinazojulikana kwa watoto. Juu ya hili darasa kazi za kila aina ya shughuli zinatatuliwa.

Kwa mfano: kabla ya kuchora bouquet kwa mama, watoto huimba wimbo kuhusu mama, likizo ya Machi 8, na kusoma mashairi.

Imeunganishwa darasa

Darasa, ikiwa ni pamoja na aina mbalimbali za shughuli za watoto, zilizounganishwa na maudhui ya mada. Inaweza kujumuisha mbili au tatu za kawaida madarasa, sehemu za utekelezaji programu ya elimu, iliyounganishwa na mandhari moja, au aina zinazohusiana na zinazoingiliana za shughuli za watoto, ambapo maudhui ya mada hutenda kama kuu.

Kwa mfano: Darasa« Mbwa mwitu wa kijivu» ilijumuisha mbinu zifuatazo za mbinu Sisi:

Hadithi kuhusu mtindo wa maisha na sifa za tabia asili katika wanyama hawa.

Mazungumzo: tabia ya binadamu kuelekea ulimwengu wa wanyama.

Majadiliano ya picha ya mbwa mwitu kutoka kwa hadithi za hadithi "Ivan Tsarevich na Grey Wolf", "Mbweha na mbwa mwitu", "Nyumba za msimu wa baridi za wanyama".

Kufanya ubunifu kazi: onyesha jinsi mbwa mwitu huhamia kwenye muziki.

Kuangalia mchoro wa Repin "Ivan Tsarevich na Grey Wolf".

Kuchora mbwa mwitu.

Katika hili darasa kazi ni pamoja katika sehemu mtoto na ulimwengu unaotuzunguka, ukuzaji wa hotuba na usomaji wa fasihi, muziki, shughuli ya kuona. Na lengo la haya yote kazi: kuunda wazo la watoto la mbwa mwitu.

Isiyo ya kawaida madarasa

Darasa- ubunifu Ubunifu wa maneno wa watoto kwa kutumia teknolojia ya TRIZ "Tunatunga hadithi za hadithi" "ndani nje", “Tubuni mnyama asiyekuwepo. mmea".

Darasa- mikusanyiko Kuanzisha watoto wa shule ya mapema kwa ngano za watoto katika mikusanyiko ya kitamaduni ambayo inahusisha ujumuishaji aina mbalimbali shughuli.

Darasa- hadithi ya hadithi Ukuzaji wa hotuba watoto katika mfumo wa shughuli mbali mbali, wameunganishwa na njama ya hadithi ya hadithi ambayo inajulikana kwao.

Darasa- mkutano wa waandishi wa habari wa waandishi wa habari Watoto huuliza maswali "mwanaanga", mashujaa wa hadithi za hadithi na wengine, wanaweza kutekelezwa kupitia shughuli za mradi "Waandishi wa Habari Vijana".

Darasa- kusafiri Usafiri uliopangwa kuzunguka mji wa nyumbani, nyumba ya sanaa. Watoto wenyewe wanaweza kutenda kama viongozi.

Darasa- Jaribio la watoto kwa karatasi, kitambaa, mchanga, theluji.

Darasa- mashindano Wanafunzi wa shule ya mapema hushiriki katika mashindano yanayofanyika kwa mlinganisho na mashindano maarufu ya televisheni ya KVN, "Je! Wapi? Lini?", "Ford Boyard", "Wanaume na Wanawake wenye akili" na wengine.

Darasa- michoro-insha

Watoto huandika hadithi za hadithi na hadithi kulingana na michoro zao wenyewe.

5. Uchambuzi wa kulinganisha madarasa.

Aina madarasa

Kielimu

Muundo wa sehemu kuu ya madarasa

Unyambulishaji wa maarifa mapya Jifunze….

Kutana...

Kutoa ufahamu...Motisha

Uwasilishaji wa nyenzo mpya

Kuunganisha

Kuunganisha maarifa yaliyopatikana hapo awali

Kujumlisha.

Weka utaratibu.

Funga…. Kuhamasisha.

Michezo, mazoezi, mazungumzo ya kuunganisha na kufupisha nyenzo

Ubunifu wa matumizi ya maarifa na ujuzi.

Mwongozo…. Kuhamasisha

Kurudia

Kutumia maarifa yaliyopo kwa hali mpya

Rudia Pamoja.

Kutana...

Toa utendaji.

Funga…. Kuhamasisha.

Marudio ya kujifunza hapo awali

Uwasilishaji wa nyenzo mpya.

Kuunganisha

Changamano

Kwenye kila moja ya madarasa kazi za kila aina ya shughuli zinatatuliwa

Kuhamasisha

Kurudia (labda isiwe).

Utangulizi wa mada mpya kulingana na aina ya shughuli.

Shughuli za vitendo

na utatuzi wa matatizo ya data

aina za shughuli

Kazi zilizojumuishwa zimedhamiriwa na aina maalum, na njia za kuzitatua kikamilifu ni aina zingine za shughuli

Kuhamasisha

Kurudia (labda isiwe).

Utangulizi wa mada mpya.

Ujumuishaji katika aina zingine

shughuli

6. Kazi ya vitendo.

A) Walimu kupokea kadi na maelezo mafupi madarasa. Inahitajika kuamua

aina gani kazi wanazohusiana nazo, ni aina gani za shughuli zinajumuishwa.

Kadi 1

Kazi za somo juu ya mada"Msichana mwenye mafuta". (Na)

1) Mambo yamerudi kwa mvulana kutoka kwa kazi ya K.I Chukovsky, unahitaji kuziweka kwenye rafu, kila alama na nambari kutoka 2 hadi 5. Unahitaji kuunganisha nambari na idadi ya vitu.

2) Msichana aliamua kujiosha, anahitaji vifaa gani? (vyumba vya kuosha) Msichana alinawa uso, afanye nini sasa? Nini kinakosekana? Hakuna taulo. Inawekwa mbele ya watoto tatizo: naweza kupata wapi taulo? Kitambaa kimepotea, tunahitaji kwenda kuitafuta.

3) Katika kutafuta kitambaa, msichana anaishia katika kazi ya K. I. Chukovsky "Moidodyr" na kuangalia hatua zinazofanyika. Watoto hupewa mchezo wa kuigiza kulingana na kazi hii.

4) Msichana hakumwomba Moidodyr taulo. Na watoto waliamua kuchora taulo nzuri kwa msichana. Watoto hupewa chaguo tofauti nyenzo: rangi, penseli za rangi, kalamu za kujisikia, crayons, karatasi, stencils.

Kadi 2

Maelezo madarasa juu ya mada"Safari ya Lyceria. (com)»

Mwalimu anawaalika watoto kuchukua safari kwenda nchi ya ajabu ya Lyceria, ramani ambayo inafanana na silhouette ya uso. Katika nchi hii, watoto watakuwa na mikutano isiyoweza kusahaulika kwenye zoo, ambapo wanyama na ndege wenye nyuso zisizo za kawaida wanaishi. Katika moja ya barabara wanakutana na Petrushka, ambaye anaweza "badilisha uso wako", Na "fanya kazi kwa bidii", anajua "Jinsi ya kupoteza uso", anashangaa wakati "Huna uso". Watoto hufafanua misemo hii kwa kulinganisha picha nayo.

Sehemu ya hii darasa kulikuwa na mazungumzo kuhusu, ni jukumu gani la usafi katika maisha ya mtu na jinsi gani mtu anapaswa kutunza uso wake.

Mwishoni, watoto walichora "uso wa mnyama unayempenda". Kila mtu aliyemtembelea Lyceria aliondoka hapo "mkono juu ya moyo" furaha.

B) Amua ni aina gani ya kazi inayofanywa na walimu ni ya madarasa kuwa na maelezo madarasa, kuchambua madarasa, kutambua makosa na kuyafanyia kazi.

7. Kujumlisha.

Waelimishaji lazima waandae shughuli za kielimu zinazoendelea (CED) kulingana na mahitaji ya Kiwango cha Kielimu cha Jimbo la Shirikisho la Elimu ya Kielimu - kwa njia ya shughuli za ushirikiano kati ya mtu mzima na watoto. Hata hivyo, mara nyingi mwalimu ndiye pekee anayesalia takwimu ya kati wakati wa shughuli za elimu. Hii pia inaonyeshwa na ukweli kwamba kiwango cha shughuli za hotuba ya watoto kinabaki chini hata wakati wa madarasa ya maendeleo ya hotuba. Sababu ya hili, kwa kiasi kikubwa, ni kwamba waelimishaji kwa jadi hutumia maelezo ya kina kutoka kwa shughuli za elimu, ambapo picha ya somo imejengwa kwa undani ndogo zaidi, hadi majibu iwezekanavyo ya watoto. Wakati fulani mwalimu hawaruhusu watoto wazungumze kwa sababu wanaogopa kwamba hawatapata wakati wa kutimiza walichopanga. Lakini lengo la GCD ni kuendeleza watoto, na si kutimiza script iliyopangwa.

Tunashauri kutumia mfano wa mpango wa GCD katika kazi yako. Inatoa wazo la wazo na mantiki ya shughuli za kielimu, inaonyesha mlolongo wa vitendo na mazungumzo na watoto, lakini haizuii mwalimu na watoto katika uboreshaji, maoni, chaguo la bure na mawasiliano.

Mpango-mfano wa shughuli za elimu zinazoendelea huchukua kutoka 2/3 hadi 1 ukurasa kwa kiasi. Haina nyenzo za elimu, mashairi, mafumbo, michezo. Mwalimu huwachukua kutoka kwa faili za kadi na vitabu, ikiwa ni lazima. Ni rahisi kwa mwalimu kuhifadhi mpango kama huo kwenye kumbukumbu kuliko muhtasari wa kina au hati. Kuandika mpango huo huchukua muda mdogo kwenye makaratasi, ambayo inakuwezesha kujiandaa haraka kwa shughuli za elimu.

Mpango wa mfano ni wa ulimwengu wote - mwalimu mwingine anaweza kuutumia: kuchukua wazo na kuliendeleza kwa hiari yake mwenyewe.

Je, muundo wa mpango una muundo gani?

Mpango wa mfano ni wa asili ya mfumo, kwa hivyo inaelezea tu mambo makuu ya GCD:

  • hatua za GCD, ikiwa ni pamoja na kuweka malengo;
  • masuala muhimu;
  • hali ya uchaguzi ni kipengele cha mwingiliano wa ushirikiano.

Mpangilio wa malengo. Hapa tunamaanisha lengo ambalo mwalimu anajiwekea, yaani hili ndilo lengo la shughuli za elimu. Mpango wa mfano pia unajumuisha hatua ya kuweka malengo kwa watoto.

Mfano wa kuweka malengo ya GCD

Madhumuni ya GCD lazima yawe muhimu. Kwa mfano, mwalimu hupanga shughuli za utafiti ili kupanua uelewa wa watoto wa kitu au jambo fulani. Lakini watoto wa shule ya mapema hawawezi kufanya kazi pamoja: wanapingana na hawawezi kukubaliana. Ni hitimisho gani linaweza kutolewa? Washa katika hatua hii Ni muhimu zaidi kukuza ustadi wa mawasiliano bila migogoro katika kikundi hiki. Hiyo ni, lengo la GCD ni kuandaa hali ambayo watoto huendeleza ujuzi wa mawasiliano bila migogoro.

Mchakato wa kisasa wa elimu katika taasisi za elimu ya shule ya mapema unapaswa kuwa tofauti na rahisi. Mwalimu anaweza kuijenga kwa kuzingatia sifa za kikundi na watoto maalum.

Lengo lazima liwe maalum. Inashauriwa kuwa na lengo moja. Makosa ya kawaida waelimishaji - hamu ya kukumbatia ukubwa. Wanajiwekea malengo mengi sana kwamba haiwezekani kuyafikia katika kipindi cha muda uliowekwa kwa ajili ya shughuli za elimu. Baada ya yote, ni muhimu sio tu kutambua lengo lililowekwa, lakini pia kufuatilia jinsi mafanikio yanapatikana. Hii haimaanishi kuwa katika mchakato wa ECD, wanafunzi hukua katika mwelekeo mmoja tu. Ujumuishaji umepenya sana mchakato wa elimu, na watoto hukua katika mwelekeo tofauti. Lakini shughuli za kufundisha wakati wa shughuli za elimu zitakuwa na ufanisi zaidi ikiwa mwalimu atazingatia lengo moja maalum.

Lengo lazima liweze kupimika. Mwalimu hataweza "kupima" mafanikio ya malengo 4-5 wakati wa kufanya uchunguzi wa kialimu. Kwa mfano, ni watoto wangapi wamefanya maendeleo katika ujuzi fulani? Je! ni kiwango gani cha uhuru ambacho watoto huonyesha wanapomaliza kazi za vitendo? Je! ni watoto wangapi kwenye kikundi wanaofuata sheria? Na anaweza kuamua ikiwa lengo moja limefikiwa.

Lengo lazima liweze kufikiwa na lihusiane na muda maalum. Wakati mwalimu anapanga shughuli za elimu, hakuna haja ya kuweka malengo ya kimkakati. Kwa mfano, haiwezekani kukuza shauku ya utambuzi kwa watoto katika dakika 20, lakini unaweza kuunda hali kwa hili, kuandaa hali ya kielimu kwa maendeleo. nia ya utambuzi. Katika uchambuzi unaofuata, mwalimu ataweza kuorodhesha masharti haya na kuthibitisha kuwa lengo la GCD limepatikana.

Madhumuni ya GCD lazima yahusishwe na madhumuni ya zaidi utaratibu wa juu. Kanuni kuu ya mfumo wa upangaji ni kufuata kutoka kwa malengo ya kimkakati ( malengo) kwa mbinu, kutoka kwa malengo ya mwaka hadi kila mwezi, wiki, malengo maalum na malengo ya kila shughuli ya elimu. Malengo na malengo lazima yaunganishwe.

Malengo ya GCD yanapaswa kuakisi hatua ambazo mwalimu anapanga kuchukua ili kufikia lengo. Mara nyingi, kazi za walimu ni malengo sawa, wakati mwingine hata pana zaidi kuliko lengo yenyewe, ambayo haina mantiki. Pia ni makosa kubadilisha malengo na malengo na maudhui ya programu. Shughuli ya ufundishaji haiwezi kuwa isiyo na malengo.

Ikiwa malengo na malengo yamefafanuliwa kwa usahihi, wanaweza kutoa wazo la jumla la GCD iliyopangwa.

Kuhamasisha. Shirika la hatua ya motisha pia husababisha ugumu kwa waelimishaji. Hii inaweza kuhukumiwa kwa jinsi mbinu wanazotumia katika maelezo yao ni za kufurahisha.

Walimu wanaofanya kazi na watoto umri wa shule ya mapema wanapaswa kusoma fasihi ya mbinu, uzoefu wa wenzake, kuomba ubunifu kwa mchakato huo ili kuibua mwitikio mchangamfu kutoka kwa wanafunzi, shauku ya kweli, na kuwavutia kwa aina mbalimbali za shughuli. Ni ngumu kupata mwanzo mzuri, wa kutia moyo na wa kuhamasisha kila wakati, lakini unahitaji kujitahidi kwa hili. Tahadhari ya hiari katika umri wa shule ya mapema inaundwa tu, na mwalimu anahitaji kujaribu kuhakikisha kwamba nia ya ushiriki wa watoto katika shughuli za elimu ni maslahi yao ya moja kwa moja, na si maagizo ya mtu mzima.

Ili kufanya hivyo, unahitaji mara kwa mara kujaza repertoire yako ya mbinu za motisha. Kwa kila mbinu, unaweza kuja na masharti jina fupi, ili usiielezee kwa undani katika mpango huo.

Maswali muhimu. Maswali muhimu yanatoa mantiki ya jumla ya GCD. Haya ni maswali kadhaa yanayohusiana ambayo huwahimiza watoto kushiriki katika mazungumzo yenye tija. Idadi yao ni 4-5, wakati mwingine zaidi. Wanakufanya ufikiri, ufikirie, utende na hatimaye kusababisha matokeo.

Maswali yanaweza kuwa ya kutia moyo (ya kutia moyo), ya kuongoza, yenye matatizo, ya kutathmini na ya kutafakari.

Mara nyingi, maswali mengi ambayo mwalimu anauliza watoto ni ya asili ya uzazi, ambayo ni, mtoto anahitajika kukumbuka kitu, kuzaliana kile alichofundishwa. Maswali kama haya yanahitajika pia. Lakini kila GCD lazima lazima iwe na maswali wazi - yale ambayo yanamaanisha majibu ya kina na yao chaguzi tofauti. Hii ni muhimu sana kwa watoto wa shule ya mapema. Mwalimu anauliza zaidi maswali wazi, wale mazungumzo ya kuvutia zaidi atapanga mstari na watoto.

Miundo masuala muhimu lazima iwe fupi, wazi na inayoeleweka. Wakati wa GCD, ikiwa watoto hawafahamu mara moja kiini cha swali, ni bora kurudia mara kadhaa, kushughulikia moja kwa moja kwa wanafunzi binafsi, badala ya kurekebisha swali kila wakati, kuwachanganya watoto. Unahitaji tu kuwapa wakati wa kufikiria.

Wakati wa mazungumzo kutakuwa na maswali na majibu zaidi, maoni, kauli na hoja kutoka kwa mwalimu na watoto. Lakini haiwezekani na sio lazima kupanga na kusajili zote ikiwa mwalimu anajitahidi kwa mawasiliano ya bure.

Ushirikiano. Katika hatua hii, na vile vile katika inayofuata, mwalimu hutoa kwa hali ya kuchagua vifaa, aina ya shughuli, mshirika wa shughuli na mawasiliano. Hata kama hatampa mtoto chaguo pana, lakini chaguzi mbili tu, hii itamruhusu mtoto wa shule ya mapema kufanya uamuzi wake mwenyewe.

Kazi ya kujitegemea ya watoto. Hatua hii haiwezi kuonyeshwa katika mpango ikiwa mwalimu hatarajii kazi ya kujitegemea. Inategemea madhumuni ya GCD. Lakini ikiwa anaipanga, lazima afafanue jukumu lake katika hatua hii. Mwalimu anaweza:

  • kufanya kazi ya kibinafsi na watoto wanaohitaji msaada;
  • endelea mazungumzo na wanafunzi wote juu ya mada ya GCD;
  • toa maelezo ya ziada;
  • andika maelezo ili uweze kuyaongeza baadaye kadi za mtu binafsi uchunguzi.

Tafakari ni ya mwisho na hatua ya lazima GCD. Unda ujuzi wa kuakisi kama viashirio ukuaji wa kibinafsi watoto - kazi muhimu mwalimu Mwisho wa shughuli ya kielimu, mtu anaweza na anapaswa kujadili:

  • matokeo - inalingana na lengo, matarajio mwanzoni mwa GCD (inaweza kuwa ya pamoja (Je, tulifanikiwa?) na mtu binafsi (Je, ulifanikiwa?);
  • pointi zinazohitaji marekebisho (Ungependa kusahihisha nini?);
  • maudhui (Ulijifunza nini? Utatuambia nini nyumbani?);
  • njia, mlolongo wa shughuli (Ulipataje matokeo?)
  • mwingiliano wakati wa shughuli: umakini kwa masilahi ya wengine, msaada wa pande zote;
  • mtazamo kwa kile kinachotokea, asili ya kihemko (ulifanya kazi katika hali gani?);
  • matarajio ya shughuli (Ni nini kingine kinachoweza kufanywa? Nini kingine ungependa kufanya? Jua? Njia gani ungechagua wakati ujao?).

Kiolezo cha mpango wa mfano wa GCD

JINSI YA KUANGALIA UTANGULIZI

Sogeza wasilisho kwa kubofya kipanya, au tumia vishale vilivyo hapa chini

Uwasilishaji wa kielektroniki kuhusu muundo wa mpango wa GCD

Ili iwe rahisi kwako kuwatambulisha walimu kwa mpango wa mfano wa GCD, tumia

Aina za GCD. mahitaji ya muhtasari wa GCD.

Aina za madarasa: classical, pana, mada, mwisho, safari, kikundi, michezo, kazi.

Somo la classic katika taasisi ya elimu ya shule ya mapema ni vipengele vifuatavyo:

Muundo wa somo la classical;

Kuanza kwa darasa;

Inahusisha kupanga watoto.

Kubadilisha umakini wa watoto kwa shughuli zijazo, kuchochea kwa maslahi ndani yake, kuundwa kwa hali ya kihisia, miongozo sahihi na wazi kwa shughuli inayoja (mlolongo wa kukamilika kwa kazi, matokeo yanayotarajiwa).

Maendeleo (mchakato) wa somo:

Kujitegemea kiakili na shughuli za vitendo watoto, kutimiza kazi zote za elimu walizopewa.

Wakati wa sehemu hii ya somo, mafunzo ni ya mtu binafsi (msaada mdogo, ushauri, vikumbusho, maswali ya kuongoza, maandamano, maelezo ya ziada). Mwalimu huunda hali kwa kila mtoto kufikia matokeo.

Mwisho wa darasa:

Imejitolea kwa muhtasari na kutathmini matokeo shughuli za elimu. Katika kikundi kidogo, mwalimu anasifu bidii, hamu ya kukamilisha kazi, na kuamsha hisia chanya. KATIKA kundi la kati anachukua mbinu tofauti ya kutathmini matokeo ya shughuli za watoto. Katika makundi ya shule ya waandamizi na ya maandalizi, watoto wanahusika katika tathmini na tathmini binafsi ya matokeo.

Kulingana na sehemu ya mafunzo na malengo ya somo, mbinu ya kuendesha kila sehemu ya somo inaweza kuwa tofauti. Mbinu za kibinafsi hutoa mapendekezo maalum zaidi ya kuendesha kila sehemu ya somo. Baada ya somo, mwalimu anachambua ufanisi wake na ustadi wa watoto kazi za programu, hufanya tafakari juu ya shughuli na inaelezea matarajio ya shughuli.

Imeunganishwa - utekelezaji wa kazi kwa kutumia njia aina tofauti shughuli zilizo na miunganisho ya ushirika kati yao (mazungumzo juu ya sheria usalama wa moto anaendelea kuchora bango kwenye mada). Wakati huo huo, aina moja ya shughuli inatawala, na ya pili inaikamilisha na kuunda hali ya kihisia.

Shughuli changamano ni ile inayolenga ufichuzi wa kina wa kiini cha mada fulani kupitia aina tofauti za shughuli ambazo hubadilishana kila mara.

Imeunganishwa - inachanganya maarifa kutoka kwa tofauti maeneo ya elimu kwa msingi sawa, kutimiza kila mmoja (kwa kuzingatia wazo kama "mhemko" kupitia kazi za muziki, fasihi, uchoraji).

1. Somo la classic

Kulingana na fomu ya zamani ya classic: maelezo, kukamilika kwa kazi na watoto. Matokeo ya somo.

2. Ngumu (somo la pamoja)

Kutumia aina tofauti za shughuli katika somo moja: neno la kisanii, muziki, sanaa ya kuona, hisabati, muundo, kazi ya mikono(katika mchanganyiko tofauti).

3. Somo la mada

Inaweza kuwa ngumu, lakini chini ya mada moja, kwa mfano, "Spring", "Nini nzuri", "vinyago vyetu", nk.

4. Mwisho au somo la mtihani

Kujua jinsi watoto walivyo na mpango sehemu fulani wakati (muhula, robo, mwaka wa masomo).

5. Matembezi

Kwa maktaba, studio, ofisi ya posta, uwanja, tovuti ya ujenzi, shule, n.k.

6. Kazi ya ubunifu ya pamoja

Mchoro wa pamoja, maombi ya pamoja: kujenga barabara katika jiji letu.

7. Kazi-kazi

Kupanda vitunguu, vipandikizi vya mimea, kupanda mbegu, nk.

8. Shughuli-mchezo

"Duka la vinyago", "Hebu tupange chumba cha mwanasesere." Chaguo: Shughuli ya mnada - yeyote anayesema mengi kuhusu bidhaa atanunua.

9.Shughuli ya ubunifu

Warsha ya msanii, mafundi wa watu, msimulizi wa hadithi, "Warsha ya matendo mema" (ufundi uliofanywa kutoka kwa vifaa vya taka, nyenzo za asili, karatasi kwa kutumia vipengele vya TRIZ).

10. Shughuli ya kukusanya

Juu ya nyenzo za ngano, nyuma shughuli ya kazi watoto huimba, kuuliza mafumbo, kusimulia hadithi za hadithi, na kucheza kwenye miduara.

11. Somo-hadithi

Somo zima linategemea njama ya hadithi moja ya hadithi, kwa kutumia muziki, sanaa ya kuona, na uigizaji.

12. Mkutano na waandishi wa habari wa somo

Watoto huuliza maswali kwa "mwanaanga", "msafiri", "shujaa wa hadithi" na anajibu maswali, kisha "Waandishi wa habari" huchora na kuandika kile kinachowavutia.

13. Somo la kutua

Utunzaji wa Haraka. Mfano. Tunatoka kinyume: wakati wa kuchora, tunawauliza watoto kuhusu kile ambacho hawawezi kufanya au kufanya vibaya. Leo tutachora hii, wale ambao wanaijua vizuri watatusaidia. Chaguo: shughuli ya pamoja watoto wa makundi ya wakubwa na wadogo (co-creation). Wazee, kwa mfano, hutengeneza usuli, wadogo huchota kile wawezacho.

14. Kikao cha mafunzo kilichotoa maoni

Kikundi kizima cha watoto kinapewa kazi ya kuunda nambari "7". Mmoja wa watoto anaongea kwa sauti huku akitengeneza nambari iliyopewa, wengine hufanya kimya kimya ikiwa mzungumzaji anafanya makosa, majadiliano huanza. Chaguzi: mwalimu anachora kwenye ubao, watoto wanatoa maoni juu ya picha, tengeneza hadithi, au mwalimu anachora kile ambacho watoto wanazungumza.

15. Shughuli ya usafiri

Kusudi ni kukuza hotuba ya monologue ya watoto. Mmoja wa watoto ni "mwongozo wa watalii", watoto wengine huuliza maswali. Chaguzi: safari kupitia hadithi za hadithi, nchi ya nyumbani, jiji, jamhuri, kwa “Nchi wanahisabati kwa moyo mkunjufu", kulingana na "Kitabu Nyekundu".

16. Somo la ugunduzi (somo la shida)

Mwalimu huwapa watoto hali ya shida, watoto hutatua pamoja na kufanya ugunduzi. Mfano: "Ni nini hufanyika ikiwa karatasi itatoweka?", "Kwa nini kusoma?" Chaguo: "Uchunguzi unafanywa na wataalam."

17. Somo-jaribio

Kwa mfano, mtoto hupewa karatasi. Yeye hafanyi kila kitu anachotaka naye - machozi, crumples, mvua, nk. Kisha anatoa hitimisho lake mwenyewe. Chaguzi: na barafu, theluji, sumaku, hewa.

18. Shughuli-michoro-insha

Mwalimu huchora, watoto hutengeneza hadithi. Watoto hutunga hadithi kulingana na michoro yao. Watoto "huandika" barua-kuchora kuhusu tukio katika shule ya chekechea.

19. Somo-mashindano

Kama: "Nini, wapi, lini?" Mashindano ya waotaji, mashairi, hadithi za hadithi.

Watoto wamegawanywa katika timu, masuala yanajadiliwa pamoja, nahodha anazungumza, na watoto wanakamilisha.

20. Madarasa ya kikundi(chaguo la ushindani)

Watoto wamepangwa katika vikundi. Kwa mfano, kwa misimu 4. Wanajiandaa kwa somo kwa siri. Wakati wa somo wanazungumza, "linda" msimu wao, kuchora, na kusimulia hadithi zilizobuniwa. Mshindi ndiye anayetoa hotuba ya kuvutia zaidi akitetea msimu wake (vitabu, vinyago, nk).

21. "Shule ya mchezo"

Shule ya wanaanga (wanariadha), shule ya wakazi wa misitu (wanyama), shule ya madereva vijana na watembea kwa miguu. Wanazungumza juu yao wenyewe, kuimba, kucheza, pantomime, nk.

Muhtasari wa GCD:

1. Kichwa. Sio lazima kuandika jina la shughuli ya kielimu katika kichwa (kwa mfano, muhtasari wa shughuli ya kielimu "Kutembelea Parsley"). Unaweza tu kuonyesha mwelekeo wa shughuli ("Muhtasari wa shughuli za moja kwa moja za kielimu katika maendeleo ya utambuzi"). Andika umri (kikundi) cha watoto (kwa watoto wa umri wa shule ya mapema).

2. Baada ya kichwa, unaweza kuonyesha eneo la elimu ya kipaumbele katika mchakato wa GCD na, ikiwezekana, ushirikiano na maeneo mengine ya elimu, pamoja na ushirikiano wa shughuli za watoto.

3. Aina za shirika la shughuli za pamoja zimeonyeshwa (fanya kazi katika vikundi vidogo, kwa jozi, shughuli za pamoja mwalimu na watoto) na shughuli ya kujitegemea watoto (ikiwa imepangwa).

5. Kazi. Ningependa kuwaonya walimu mara moja dhidi ya kufanya makosa. Wenzake wengine wanaandika: "Malengo ya GCD." Hii si sahihi kimbinu. Lengo ni la mwisho na matokeo ya jumla, kupanuliwa kwa wakati. Ni lengo gani linaweza kupatikana, kwa mfano, katika dakika 15 za shughuli za elimu katika kikundi cha vijana? Ni sahihi zaidi kuandika neno "lengo", kwa mfano, wakati wa kuendeleza upangaji wa tata (yaani, kadhaa) GCD, wakati wa kuendeleza mradi (kwani ni multifaceted) na magumu mengine ya muda wa shughuli za elimu. Aidha, kuna lengo moja tu, lakini kunaweza kuwa na kazi nyingi.

Na inafaa kwa shughuli maalum za elimu kazi maalum ambayo lazima yatatuliwe mwishoni mwa shughuli hii ya kielimu (baada ya dakika 15 kwa junior au baada ya dakika 35 kikundi cha maandalizi) Hiyo ni, ikiwa mwalimu aliandika tatizo katika maelezo ya GCD, basi lazima aitatue katika mchakato wa GCD. Kwa hiyo, usiandike matatizo 10-15 katika maelezo yako. Tano, sita ya juu inatosha.

6. Maendeleo ya shughuli za elimu ya moja kwa moja. Nilionyesha vidokezo kuu vya shughuli ya kielimu yenyewe katika kifungu "Jinsi ya kukuza somo la maendeleo," kwani shughuli yoyote ya kielimu kulingana na Kiwango cha Kielimu cha Jimbo la Shirikisho lazima iwe ya maendeleo.

Sehemu ya utangulizi (hatua ya motisha). Mwalimu lazima awahamasishe watoto kushiriki katika shughuli za utambuzi (au kucheza) kwa kutumia tatizo au hali ya kucheza. Hali hii imeelezewa katika muhtasari.

Sehemu kuu (yaliyomo, hatua ya shughuli). Muhtasari unaelezea hali za kielimu, hali ya shida, hali ya mchezo, hali ya mawasiliano, mazoezi ya hotuba, michezo ya didactic, nk Katika mchakato wa hali hizi na michezo, watoto hupewa ujuzi mpya, wale ambao tayari wamepatikana wameunganishwa, na masuala ya matatizo yanatatuliwa.

Sehemu ya mwisho (hatua ya kutafakari) Katika maelezo yako, andika maswali ya mwalimu, kwa usaidizi wake kurekebisha dhana mpya na maarifa mapya kwa wanafunzi, na pia huwasaidia watoto kuchambua wao na wao. shughuli ya pamoja katika mchakato wa GCD.

Kuna tofauti gani kati ya GCD na madarasa? Kwanza kabisa, katika kusasisha muundo na aina za shirika la kila kitu mchakato wa elimu, katika ubinafsishaji wake, kubadilisha nafasi ya mwalimu kuhusiana na watoto. Kwa miaka mingi ya kuwepo kwa mfumo wa elimu ya shule ya mapema, mfano wa kawaida wa kuandaa mchakato wa elimu ulikuwa mfano unaojumuisha vipengele vitatu: - kufanya madarasa (kulingana na ratiba, wakati ambapo kazi za elimu ziliundwa katika mipango ya kina kwa sehemu) - suluhisho malengo ya elimu na malezi ya ujuzi na uwezo kwa watoto wakati wa kawaida wa shughuli za pamoja kati ya watu wazima na watoto ( mapokezi ya asubuhi, tembea, kujiandaa kwa kitanda, lishe, n.k.) - kuunganisha ujuzi na ujuzi unaopatikana na watoto katika kazi ya mtu binafsi na shughuli za kujitegemea. Mchakato wa kielimu unapaswa kufanywa kwa kutumia aina za kazi na wanafunzi ambazo zinatosha kwa umri wao. Wakati huo huo, aina kuu ya kazi na watoto wa shule ya mapema na shughuli inayoongoza kwao ni mchezo. Kwa hiyo, GCD inatekelezwa kupitia shirika la aina mbalimbali za shughuli za watoto.


Mchakato wa kujifunza katika shule ya chekechea Kwa namna ya shughuli za elimu Kupitia shirika la shughuli za watoto 1. Mtoto ni kitu cha malezi athari za kialimu mtu mzima. Mtu mzima ndiye anayesimamia, anaongoza na kumdhibiti mtoto. 1. Mtoto na mtu mzima wote ni mada ya mwingiliano. Wao ni sawa kwa umuhimu, kila mmoja kwa usawa thamani, ingawa mtu mzima, bila shaka, ni mzee na mwenye uzoefu zaidi. 2. Shughuli ya mtu mzima ni ya juu zaidi kuliko shughuli ya mtoto, ikiwa ni pamoja na hotuba (mtu mzima anaongea "mengi") 2. Shughuli ya mtoto sio chini ya shughuli ya mtu mzima. 3.Shughuli kuu ni elimu. Matokeo kuu shughuli za elimu - kutatua kazi yoyote ya elimu iliyotolewa kwa watoto na watu wazima. Kusudi: ujuzi, ujuzi, ujuzi wa watoto. Shughuli ya watoto inahitajika ili kufikia malengo haya. 3.Msingi shughuli - za watoto aina za shughuli: mawasiliano, mchezo, shughuli ya somo. kubuni, shughuli za kuona, shughuli za msingi za kazi. mchakato sana wa utekelezaji wao na matokeo, kwanza kabisa, tafadhali watoto wenyewe na watu wazima karibu nao, bila kuwa na kanuni na sheria kali. Lengo ni shughuli ya kweli (shughuli) ya watoto, na maendeleo ya ujuzi, ujuzi na uwezo ni athari ya upande shughuli hii. 4. Mfano kuu wa kuandaa mchakato wa elimu ni elimu. 4. Mfano kuu wa kuandaa mchakato wa elimu ni shughuli ya pamoja ya mtu mzima na mtoto. 5.Aina kuu ya kufanya kazi na watoto ni shughuli. 5. Aina kuu ya kazi na watoto ni uchunguzi, uchunguzi, mazungumzo, mazungumzo, majaribio na utafiti, kusoma, utekelezaji wa miradi, warsha, nk. 6. Hasa zile zinazoitwa mbinu za ufundishaji wa moja kwa moja hutumiwa (pamoja na matumizi ya sehemu ya zile zisizo za moja kwa moja) 6. Hasa kinachojulikana kama njia za kufundisha zisizo za moja kwa moja hutumiwa (pamoja na matumizi ya sehemu ya moja kwa moja).


7. Nia za kujifunza darasani hazihusiani na maslahi ya watoto katika shughuli ya kujifunza yenyewe. "Huweka" mamlaka ya mtu mzima darasani. Ndio maana walimu mara nyingi hulazimika kupamba madarasa na taswira, mbinu za michezo ya kubahatisha, wahusika wa kuvaa mchakato wa elimu kwa fomu inayovutia watoto wa shule ya mapema. Lakini “lengo la kweli la mtu mzima si kucheza hata kidogo, bali ni kutumia kichezeo ili kuchochea ukuzi wa mambo ambayo hayavutii watoto.” maarifa ya somo» 7. Nia za kujifunza, zinazofanywa kama shirika la shughuli za watoto, zinahusiana na maslahi ya watoto katika aina hizi za shughuli. 8. Watoto wote lazima wawepo katika darasa la 8. Kinachojulikana "kuingia" na "kutoka" kwa watoto kunaruhusiwa. Kuheshimu mtoto, hali yake, mhemko, matakwa na masilahi, mtu mzima analazimika kumpa fursa ya kuchagua kushiriki au kutoshiriki na watoto wengine katika biashara ya pamoja, lakini wakati huo huo ana haki ya kudai. heshima sawa kwa washiriki katika biashara hii ya pamoja. 9. Mchakato wa elimu kwa kiasi kikubwa umewekwa. Jambo kuu kwa mtu mzima ni kuhamia kulingana na mpango au mpango uliopangwa tayari. Mwalimu mara nyingi hutegemea muhtasari wa somo uliotayarishwa, ambao una maoni na maswali ya watu wazima na majibu ya watoto. 9. Mchakato wa elimu unahusisha kufanya mabadiliko (marekebisho) kwa mipango na programu, kwa kuzingatia mahitaji na maslahi ya watoto. Vidokezo vinaweza kutumika kwa sehemu, kwa kuazima nyenzo za kweli, mbinu na mbinu za mtu binafsi, n.k., lakini si kama “ sampuli iliyokamilika»mchakato wa elimu.


Mbinu ya kazi ya walimu na watoto wa shule ya mapema inategemea mshangao wao, mshtuko, pongezi na raha ya urembo. Umakini mwingi inatolewa kihisia-mfano mtazamo wa uzuri wa ulimwengu unaozunguka, wakati, kwa msingi wake, mtoto hujumuisha mawazo yake katika shughuli za uzalishaji. Yaliyomo katika kazi yamepangwa kulingana na upangaji wa mada ngumu, msimu, udhihirisho anuwai wa asili, likizo za kalenda na kile ambacho ni karibu na cha kuvutia kwa watoto. Utekelezaji wa kazi hutokea kwa njia ya utambuzi, muziki, kuona, maonyesho, shughuli za uzalishaji, kuwaanzisha watoto hadithi za uwongo, kazi za muziki, kazi za sanaa nzuri. Kiungo cha kuunganisha mada (picha) iliyojadiliwa wakati wa shughuli inaonekana. Katika maandalizi ya shughuli za kielimu thamani kubwa ina kazi ya awali inayohusiana na mkusanyiko wa uzoefu wa hisia: uchunguzi wakati wa kutembea, mazungumzo, kusoma. tamthiliya, michezo ya kukuza umakini, kumbukumbu ya kuona, mazoezi ya kujitambulisha na mali mbalimbali za vitu katika ulimwengu unaozunguka. Kwa kuzingatia upekee wa kufikiria watoto wa shule ya mapema, wakati wa shughuli za kielimu ni muhimu kutumia idadi kubwa mbalimbali nyenzo za kuona na sifa (maonyesho ya uchoraji, uzazi, vitu vya nyumbani, ufundi, vipengele vya mavazi). Zinapaswa kusambazwa ili watoto waweze kuzikaribia, kuzichunguza na kuzitumia kwa uhuru. Kipengele muhimu cha shughuli za kielimu zilizojumuishwa ni mabadiliko ya mienendo yenye nguvu na aina za shughuli za watoto (elimu ya mwili, teknolojia za kuokoa afya, mapumziko ya kupumzika, nk).






Modi ya magari kulingana na FGT, hii ni aina ya shughuli za mtoto ambayo inamruhusu kutatua shida za gari kwa kutekeleza kazi za magari. Inajumuisha aina zote za shughuli zilizopangwa na za kujitegemea. Katika mfumo wa utamaduni wa kimwili na kazi ya afya shule ya awali Likizo za elimu ya mwili huchukua mahali pazuri, burudani ya michezo, siku za afya. Maudhui ya kuvutia, ucheshi, muziki, michezo, mashindano, na hali ya furaha huchangia uanzishaji wa shughuli za magari.




Mwelekeo kuu wa kazi katika ulimwengu wa shule ya mapema ni kufundisha mtoto kujitumikia mwenyewe. Miongoni mwa aina za shughuli za kazi: kazi ya kujitegemea (ustadi wa utamaduni wa maisha), kazi katika asili, kufahamiana na kazi ya watu wazima, kazi ya nyumbani (ushirikiano kati ya mtu mzima na mtoto, shughuli za pamoja), kazi ya mikono.


Aina hii ya shughuli ni muhimu na moja ya zinazoongoza. Ni katika mchakato wa utafiti kwamba mtoto hujifunza kuhusu ulimwengu unaozunguka na kupata ujuzi mpya. Utambuzi- shughuli za utafiti muhimu katika kila mtu kipindi cha umri, wakati kwa mujibu wa kanuni ya kutumia aina zinazofaa umri wa shughuli za watoto katika tofauti makundi ya umri hii inaweza kuwa uchunguzi, majaribio, na matembezi yaliyolengwa, na safari, na pia kutatua hali za shida.






Aina hii ya shughuli katika muktadha wa FGT inaeleweka kama uwezo wa mtoto, kwanza kabisa, kusikiliza, kuelewa kazi, kuwasiliana na kitabu, kukipitia, na kutazama vielelezo. Kwa hivyo, kusoma kama aina ya shughuli za watoto ni pamoja na kutazama, majadiliano, kukariri, kutojifunza, n.k.


Madarasa yaliyojumuishwa. Madarasa ya mada. Safari. Shughuli ya kikundi. Kazi-kazi. Shughuli ni ubunifu. Shughuli ni mikusanyiko. Shughuli ni hadithi ya hadithi. Mkutano wa somo na waandishi wa habari. Kazi-safari. Somo-jaribio. Shughuli ni mashindano. Somo - michoro - insha. Somo-mazungumzo. Utekelezaji shughuli za mradi. Michezo-safari. Mafunzo ya msimu.


Aina za shughuli za watoto Fomu za GCD Motor michezo ya nje na sheria. Michezo ya didactic ya rununu. Mazoezi ya mchezo. Hali za mchezo. Mashindano. Burudani. Mdundo. Aerobics, usawa wa watoto. Michezo ya michezo na mazoezi. Vivutio. Likizo za michezo. Gymnastics (asubuhi na kuamka). Shirika la kuogelea. Michezo ya Hadithi ya Michezo. Michezo yenye sheria. Kuunda hali ya mchezo muda wa utawala, kwa kutumia kazi ya fasihi. Michezo na usindikizaji wa hotuba. Michezo ya vidole. Michezo ya maonyesho. Warsha yenye tija kwa ajili ya uzalishaji wa bidhaa za ubunifu wa watoto. Utekelezaji wa miradi. Uumbaji kikundi cha ubunifu. Ubunifu wa watoto. Shughuli za majaribio. Maonyesho. Mini-makumbusho. Mazungumzo ya mawasiliano, mazungumzo ya hali. Hali ya hotuba. Kutunga na kutegua vitendawili. Michezo (msingi wa hadithi, na sheria, maonyesho). Hali za mchezo. Michoro na uzalishaji. Logorhythmics. Wajibu wa Kazi. Mgawo. Kazi. Kujihudumia. Shughuli ya pamoja. Safari. Utambuzi- Uchunguzi wa Utafiti. Safari. Kutatua hali za shida. Majaribio. Kukusanya. Kuiga. Utekelezaji wa mradi. Michezo (msingi wa hadithi, na sheria). Michezo ya akili(fumbo, chemsha bongo, matatizo ya utani, mafumbo, maneno mtambuka, charades). Mini-makumbusho. Ujenzi. Hobbies. Mashindano ya wataalam. Usikilizaji wa muziki na kisanii. Utekelezaji. Uboreshaji. Majaribio. Michezo ya muziki na didactic. Kusoma Fiction Reading. Majadiliano. Kukariri, hadithi. Mazungumzo. Shughuli za maonyesho. Kujitegemea kisanii shughuli ya hotuba. Maswali. KVN. Maonyesho ya vitabu vipya. Maonyesho ndani kona ya kitabu. Likizo za fasihi, burudani. Tembelea maktaba.


1. Shirika la umma "Kusoma hadithi" - aina ya utekelezaji - chumba cha kupumzika cha fasihi, safari ya maktaba ya mtandaoni (kwa mfano: chumba cha kusoma), michezo ya kuigiza. masomo ya fasihi, jukwaa, uigizaji, usomaji wa kueleza mashairi (kusoma mashindano, kuchora, kuunda hadithi zako mwenyewe na hadithi za hadithi, mashairi, vitendawili). 2. NGO "Mawasiliano" - safari za mada (kwenye zoo halisi - ikiwa mada ni "Wanyama wa Pori", kwa shamba katika kijiji - ikiwa "Wanyama wa Ndani", nk, mikutano ya waandishi wa habari kwa watoto wa shule ya mapema, kutazama katuni - kwa wanafunzi vikundi vya vijana. 3. OO "Utambuzi" - inahusisha matumizi michezo ya elimu, shughuli za utafiti, majaribio ya watoto, pamoja na hali ya utafutaji wa matatizo, safari (kwa "tovuti ya ujenzi", ikiwa mada ni "taaluma") na hata kutazama maonyesho ya puppet ikifuatiwa na mazungumzo juu yao, KVN. 4. NGO "Muziki" - aina za shirika la NOD - mazungumzo, safari za mtandaoni kwa Philharmonic, jaribio la "Guess the Melody", kutembelea tamasha la mada, michoro ya maonyesho. 5. OO" Ubunifu wa kisanii»- michezo ya kuigiza, mazoezi na kuigiza hadithi mbalimbali za hadithi, maigizo, warsha za ubunifu, n.k.


Kwanza, ni wazi, compact, yenye taarifa nyenzo za elimu- somo linapaswa kuwa ndogo kwa kiasi, lakini capacious, ambayo inawezekana na mbinu jumuishi, Wakati kipengee maalum au jambo hilo linazingatiwa kutoka pande kadhaa katika vipengele vyake tofauti. Kipengele cha pili ni kutegemeana kimantiki; muunganisho wa masomo jumuishi darasani huhakikisha kupenya kwa nyenzo kutoka maeneo mbalimbali ya elimu kupitia shughuli mbalimbali. Ni muhimu kwamba maeneo ya elimu yanaunganishwa na kila mmoja na kuna kipengele cha kuunganisha- picha. Kubadili shughuli mbalimbali husaidia kuweka tahadhari ya watoto, ambayo huongeza ufanisi wa somo na hupunguza uchovu na overstrain. Muungano maeneo mbalimbali maarifa katika somo moja huruhusu watoto wa shule ya mapema kuokoa wakati wa kucheza, matembezi, shughuli za pamoja na mwalimu na shughuli za kujitegemea. Msaada wa madarasa yaliyojumuishwa maendeleo ya kihisia watoto wa shule ya awali na kuongeza motisha ya kujifunza Kuwasukuma wanafunzi shughuli ya kiakili, madarasa yaliyounganishwa katika shule ya chekechea hufundisha kupokea habari, kufikiri nje ya sanduku, kulinganisha na kuifanya kwa ujumla, na kuteka hitimisho.

Svetlana Shirokova
Ushauri kwa walimu. Tofauti somo tata na GCD.

Imechaguliwa na kuratibiwa nyenzo: mwalimu kwanza kategoria ya kufuzu Shirokova Svetlana Alexandrovna

Tofauti kati ya somo tata na GCD.

(kumsaidia mwalimu)

SOMO TATA- utekelezaji wa kazi kwa njia ya aina tofauti za shughuli zilizo na uhusiano wa ushirika kati yao. Wakati huo huo, aina moja ya shughuli inatawala, na ya pili inaikamilisha, na kuunda hali ya kihisia.

GCD (imeunganishwa)- huunganisha ujuzi kutoka nyanja mbalimbali za elimu kwa msingi sawa, kukamilisha kila mmoja. Wakati huo huo, endelea darasa Mwalimu ana nafasi ya kutatua matatizo kadhaa ya maendeleo.

Dhana ya UTANGAMANO

Ujumuishaji - hali ya kuunganishwa (muunganisho) tenganisha sehemu zilizogawanywa kuwa zima moja, na vile vile mchakato wa ufundishaji , na kusababisha hali hii.

Ushirikiano katika uwanja wa elimu yenyewe - unachanganya ujuzi kutoka kwa nyanja tofauti za elimu kwa msingi sawa, unaosaidia kila mmoja.

Mahitaji yafuatayo yanatumika kwa muundo wa GCD: mahitaji:

1. Uwazi, mshikamano, ufupi wa nyenzo za elimu;

2. Mawazo na uhusiano wa kimantiki wa nyenzo zilizosomwa za sehemu za programu kwa kila moja darasa;

3. Kutegemeana, kuunganishwa kwa nyenzo za vitu vilivyounganishwa katika kila hatua madarasa;

4. Uwezo mkubwa wa habari wa nyenzo za elimu zinazotumiwa darasa;

5. Uwasilishaji wa utaratibu na kupatikana wa nyenzo;

6. Haja ya kuzingatia muafaka wa muda madarasa

Muundo wa GCD

1. Sehemu ya utangulizi. Imeundwa hali yenye matatizo, kuchochea shughuli za watoto kutafuta suluhisho.

2. Sehemu kuu. Watoto hupewa maarifa mapya muhimu kutatua suala lenye matatizo kulingana na yaliyomo katika sehemu tofauti za programu kulingana na uwazi. Wakati huo huo, kazi inaendelea kuimarisha na kuamsha msamiati na kufundisha usemi thabiti.

3. Sehemu ya mwisho. Watoto hutolewa yoyote kazi ya vitendo (mchezo wa didactic, kuchora n.k.) ili kuunganisha habari iliyopokelewa au kusasisha habari iliyopatikana hapo awali, au sehemu mbili zimeunganishwa wakati wa GCD.

Mitindo ya GCD

GCD ni nzima moja, hatua za GCD ni vipande vya jumla;

hatua na vipengele GCDs ziko katika utegemezi wa kimantiki-kimuundo;

iliyochaguliwa kwa GCD nyenzo za didactic inalingana na muundo;

mlolongo wa habari umepangwa kama "kupewa" Na "mpya" na haionyeshi tu muunganisho wa kimuundo, bali pia wa kisemantiki.

Mfano wa kuandika maelezo

1. Muhtasari shughuli za kielimu za moja kwa moja katika kikundi cha maandalizi

2. Iliyoundwa kulingana na wiki ya mada "Kipi?"

3. Mandhari: (taja mada madarasa)

4. Kusudi: (onyesha madhumuni ya hii madarasa)

5. Kazi za GCD (kazi za eneo kuu la elimu zimeonyeshwa):

6. Malengo ya maeneo jumuishi ya elimu (iliyoorodheshwa, kazi inaweza kupitia maeneo kadhaa)

7. Matokeo yanayotarajiwa:

8. Aina za shughuli: (orodhesha zile zitakazotumika kwenye darasa: yenye tija, mawasiliano, n.k.)

9. Fomu za kuandaa shughuli za pamoja.

10. (fomu hizo zinazolingana na aina maalum shughuli na hutumiwa katika GCD)

11. Awali Kazi: (ikiwa ni lazima)

12. Nyenzo kwa GCD: (orodha)

13. Ushiriki wa wazazi katika kuendesha GCD: (ikiwa ni lazima)